Monday, February 6, 2023
Home Uncategorized चोरंबा येथे लपींग आजाराने दोन जणावरे दगावली -NNL

चोरंबा येथे लपींग आजाराने दोन जणावरे दगावली -NNL

शेतकऱ्यांचे नुकसान : प्रशासनाने लक्ष देण्याची गरज

by nandednewslive
0 comment

अर्धापूर| तालुक्यातील चोरंबा येथील एका शेतकऱ्यांचे गाय व गोरे लंपींग आजाराची लागण होऊन उपचाराअभावी मृत्यू पावले. त्यामुळे शेतकऱ्यांचे नुकसान झाले असून,दोन मुक्या प्राण्यांना जीव गमावावा लागला आहे. परीसरात या घटनेमुळे शेतकऱ्यांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे.

अर्धापूर तालुक्यात नव्याने समावेश झालेल्या चोरंबा (ना )येथील गजानन सुभाषराव लांडगे वय (४२) यांना ६६ आर जमीन आहे,शेतीला जोडधंदा म्हणून गाय,म्हैस शेतात होती,तर शेतीच्या कामासाठी गोरे होते. आजाराने ग्रस्त असल्याने या जनावरांना चाभरा येथे उपचार केले, निदान लागले नाही,अंगावर गाठी असल्याने लंपींग आजाराने गाय व गोरे याचा मृत्यू झाल्याचे निदर्शनास आले. त्यामुळे या शेतकऱ्यांचे आर्थिक नुकसान झाले असून, दोन मुक्या प्राण्यांना जीव गमावावा लागला आहे.

याप्रकरणी आ.माधवराव पाटील जवळगावकर यांनी लक्ष देऊन माहिती घेतली आहे.या शेतकऱ्यांना तातडीने आर्थिक मदत संबंधित विभागाने करावी व परीसरात उपचार त्वरित करावेत अशी मागणी शेतकऱ्यांकडून होत आहे,या घटनेमुळे संबंधित अधिकारी वर्गात एकच खळबळ उडाली आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!