Thursday, February 2, 2023
Home Uncategorized राज्‍यस्‍तरीय कृषि महोत्‍सवात शेतकऱ्यांनी सहभाग घेण्याचे आवाहन -NNL

राज्‍यस्‍तरीय कृषि महोत्‍सवात शेतकऱ्यांनी सहभाग घेण्याचे आवाहन -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| राज्‍यस्‍तरीय कृषि महोत्‍सव 1 ते 5 जानेवारी 2023 या कालावधीत सिल्‍लोड जि. औरंगाबाद येथे आयोजित करण्‍यात आलेला आहे. या कृषि महोत्‍सवात कृषि प्रदर्शन, चारही विद्यापीठाचे स्‍टॉल, विविध कृषि निगडीत साहित्‍याचे प्रदर्शन, सांस्‍कृतिक कार्यक्रम तसेच चर्चासत्राचे आयोजन करण्‍यात आलेले आहे.

नांदेड जिल्ह्यासाठी 5 जानेवारी 2023 हा दिवस राखीव ठेवण्‍यात आला आहे. जिल्ह्यातील शेतकरी / शेतकरी गट / शेतकरी उत्‍पादक कंपनी यांनी त्‍यांचे उत्‍पादनाचे स्‍टॉल त्‍या ठिकाणी लावावेत. तसेच शेतकऱ्यांनी या महोत्‍सवात सहभागी होण्याचे आवाहन जिल्‍हाधिकारी अभिजित राऊत यांनी केले आहे.

मराठवाडा मुक्‍तीसंग्राम अमृत महोत्‍सवी वर्षानिमित्‍त जिल्‍हा कृषि महोत्‍सव जानेवारी 2023 आयोजन करण्यात येणार आहे. या कृषि महोत्‍सवात कृषि प्रदर्शन, कृषि विज्ञान केंद्र / कृषि विद्यापीठाचे स्‍टॉल, विविध कृषि निगडीत साहित्‍याचे प्रदर्शन, सांस्‍कृतिक कार्यक्रम व शासकीय विभागाचे स्‍टॉल असे एकूण 200 स्‍टॉल उभारण्‍यात येणार आहेत. आंतरराष्‍ट्रीय पौष्टिक तृणधान्‍य वर्ष 2023 म्‍हणून साजरे करण्यात येणार आहे. पौष्टिक तृणधान्‍यामध्‍ये ज्‍वारी, बाजरी, नाचणी, वरई, राळा, राजगिरा या सारख्‍या पिकांचा समावेश आहे.

पिकाचे आहारामध्‍ये महत्‍व समजावे म्‍हणून जिल्‍हा कृषि महोत्‍सवामध्‍ये पौष्टिक तृणधान्‍य कार्यशाळा आयोजित करण्‍यात येणार आहे. शेत तिथे पौष्टिक तृणधान्‍य मोहिमेमध्‍ये पीक प्रात्‍यक्षिके, मिनीकीट वाटप, शेतकरी, शेतीशाळा व शेतकरी प्रशिक्षण वर्षभरात आयोजित करण्‍यात येणार असल्याची माहिती जिल्‍हा अधिक्षक कृषि अधिकारी तथा प्रकल्‍प संचालक (आत्‍मा) रविशंकर चलवदे यांनी प्रसिध्दीपत्रकाद्वारे कळविले आहे.

banner

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!