Monday, February 6, 2023
Home Uncategorized ज्येष्ठ आर्किटेक्ट मंडळींच्या ‘ गोल्डन डॉयलॉगला प्रतिसाद -NNL

ज्येष्ठ आर्किटेक्ट मंडळींच्या ‘ गोल्डन डॉयलॉगला प्रतिसाद -NNL

'गोल्डन जंपस्टार्ट मेंटरशिप प्रॉग्राम ' चा समारोप; आर्किटेक्चर विद्यार्थ्यांसाठी व्ही.के. ग्रुपचा पुढाकार

by nandednewslive
0 comment

पुणे। व्ही.के. ग्रुपच्या सुवर्णमहोत्सवानिमित्त आयोजित ‘गोल्डन जंपस्टार्ट मेंटरशिप प्रॉग्राम ‘ मध्ये शनीवार, १७ डिसेंबर रोजी ज्येष्ठ आर्किटेक्ट विकास अचलकर ( संस्थापक, ए अॅण्ड टी कन्सलटंटस्,सीतेश आगरवाल ( संस्थापक, संकल्प डिझायनर्स) या ज्येष्ठ आर्किटेक्ट मंडळींशी संवाद साधण्याची संधी आर्किटेक्ट विद्यार्थ्यांना मिळाली. या ‘ गोल्डन डॉयलॉग ‘ सत्राला चांगला प्रतिसाद मिळाला.ह्रषीकेश कुलकर्णी यांनी प्रास्ताविक केले. शिवाली वायचळ यांनी आभार मानले. सर्व विद्यार्थांना प्रमाणपत्रे देण्यात आली.

आर्किटेक्ट विद्यार्थ्यांनी ५ वर्ष घेतलेले शिक्षण ही करियरची पूर्वतयारी आहे. त्यानंतर प्रत्यक्ष कामातून शिकण्याची आणि प्रगती करण्याची संधी मिळते, असे या तज्ज्ञांनी यावेळी सांगीतले. भरपूर बांधकाम म्हणजे भरपूर नफा असे या क्षेत्रातील समीकरण नसून क्लायंटला, बांधकामाच्या परिसराला समजून काम करावे लागते. क्लायंटचे समुपदेशन हाही कामाचा भाग आहे. सर्वंकष दृष्टीकोण ठेऊन काम करावे लागते. आर्किटेक्ट विद्यार्थांनी दीर्घकालीन योगदानाची तयारी ठेवावी, सतत नोकऱ्या बदलू नये. संस्था मोठी होते, तसे आपणही मोठे होतो, हे लक्षात ठेवावे.

आर्किटेक्चर विषयक मार्गदर्शन सत्रांमधून मार्गदर्शन
१२ डिसेंबर रोजी व्ही.के. ग्रुपच्या ऑपरेशन्स विभागाच्या संचालिका अपूर्वा कुलकर्णी यांनी ‘ आर्किटेक्चर क्षेत्रातील कारकिर्दीची उभारणी ‘ या विषयावर मार्गदर्शन केले. १३ डिसेंबर रोजी ह्रषीकेश कुलकर्णी यांनी प्रकल्प व्यवस्थापन विषयावर मार्गदर्शन केले.

‘१४ डिसेंबर रोजी द्वैपायन चक्रवर्ती ‘ प्रकल्प व्यवस्थापन ‘ विषयावर मार्गदर्शन केले. ज्येष्ठ आर्किटेक्ट व्ही.के. ग्रुपचे संस्थापक विश्वास कुलकर्णी यांनी ही संवाद साधला.१५ डिसेंबर रोजी ‘ प्लॅन सँक्शनिंग ‘ विषयावर ह्रषीकेश कुलकर्णी यांनी मार्गदर्शन केले. १६ डिसेंबर रोजी डॉ.पूर्वा परांजपे, अनघा परांजपे- पुरोहित यांनी पर्यावरण विषयक मंजुरी, ग्रीन बिल्डींग सर्टीफिकेशन या विषयी मार्गदर्शन केले. ज्येष्ठ आर्किटेक्ट विश्वास कुलकर्णी यांनी स्थापन केलेल्या व्ही. के. ग्रुप या प्रसिद्ध आर्किटेक्चर कंपनीच्या सुवर्णमहोत्सवानिमित्त हे उपक्रम आयोजित करण्यात आले आहेत .

banner

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!