Monday, February 6, 2023
Home Uncategorized एकल नृत्यांच्या ‘ लक्ष्य’ कार्यक्रमाला प्रतिसाद -NNL

एकल नृत्यांच्या ‘ लक्ष्य’ कार्यक्रमाला प्रतिसाद -NNL

‘भारतीय विद्या भवन’,‘इन्फोसिस फाऊंडेशन’च्या सांस्कृतिक प्रसार कार्यक्रमांतर्गत आयोजन

by nandednewslive
0 comment

पुणे। भारतीय विद्या भवन आणि इन्फोसिस फाऊंडेशनच्या सांस्कृतिक प्रसार कार्यक्रमांतर्गत आयोजित ‘ लक्ष्य ‘ या नृत्य विषयक कार्यक्रमाला शनिवारी चांगला प्रतिसाद मिळाला.

हा कार्यक्रम शास्त्रीय नृत्य संवर्धन संस्थेने सादर केला.शनिवार,दि.१७ डिसेंबर २०२२ रोजी सायंकाळी ६ वाजता भारतीय विद्या भवनचे सरदार महादेव बळवंत नातू सभागृह,(सेनापती बापट रस्ता) येथे हा कार्यक्रम झाला.कार्यक्रमामध्ये डॉ. अनुपमा कैलाश ( कुचीपुडी ), पूर्वा शहा ( कथक ), राधिका मुळये (भरत नाट्यम् ) यांनी ३ शास्त्रीय नृत्यप्रकार एकल ( सोलो ) स्वरूपात सादर केले.पूर्वा शहा यांनी दुर्गा स्तुती ने प्रारंभ केला.ताल धमार, ततकार , बंदिश ,चक्री, ठुमरी हे कथक मधून प्रस्तुत केले.

अनुपमा कैलाश यांनी कुचीपुडी नृत्यातून कृष्णाच्या रूसलेल्या विरहिणीची अनोखी रुपे प्रस्तुत केली. राधिका मुळये यांनी भरतनाटयम् मधून ‘यती ‘ सह अनेक बहारदार नृत्ये सादर केली.

नृत्य गुरू मनीषा साठे, डॉ.सुचेता भिडे – चापेकर, सुचित्रा दाते , भारतीय विद्या भवनचे मानद सचिव प्रा.नंदकुमार काकिर्डे, रसिका गुमास्ते आदी मान्यवर उपस्थित होते. नृपा सोमण यांनी सूत्रसंचालन केले. हा कार्यक्रम विनामूल्य होता.‘भारतीय विद्या भवन’ आणि ‘इन्फोसिस फाऊंडेशन’च्या सांस्कृतिक प्रसार कार्यक्रमांतर्गत सादर होणारा हा १४७ वा कार्यक्रम होता.

banner

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!