Monday, February 6, 2023
Home Uncategorized अश्वच्या जीभेची यशस्वी शस्त्रक्रिया -डॉ. आर.एम. पुरी -NNL

अश्वच्या जीभेची यशस्वी शस्त्रक्रिया -डॉ. आर.एम. पुरी -NNL

by nandednewslive
0 comment

माळेगाव मीडिया सेंटर| श्री क्षेत्र खंडोबा यात्रा माळेगाव येथे अश्व विक्रीसाठी मुदतशीर अन्सारी रा. रायबू नगर हैदराबाद यांनी मारवाडी जातीचा अश्व आणल होता. गाडीतून खाली उतरवताना अश्वाच्या जिभेचा 75% भाग मार लागून निकामी झाला होता.

पशुसंवर्धन विभागाचे अस्थाई पशु वैद्यकीय दवाखाना येथे पशुपालकांनी आश्वाला उपचारासाठी आणले. अश्वाच्या जीभेची पाहणी केली असता, जिभेचा 75% भाग फाटला असे दिसले. शस्त्रक्रिया करणे आवश्यक असल्याचे डॉ.आर. एम. पुरी यांनी पशुपालकांना सांगितले.

आश्वाची अवघड शस्त्रक्रिये करण्यासाठी घोड्याला पूर्ण भूल देऊन डॉ. आर.एम. पुरी, डॉ. श्रीनिवास जिंकलोड व डॉ. प्रकाश हाके यांनी यशस्वीरित्या शस्त्रक्रिया केली. शस्त्रक्रियेसाठी मदतनीस साईनाथ टर्के, शेख सिकंदर, बळवंत शिंदे यांनी सहकार्य केले.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!