Monday, March 27, 2023
Home बिलोली सीमावर्ती भागाच्या समस्या सोडविण्यासाठीची बैठक आचारसंहितेमुळे पुढे ढकलली…NNL

सीमावर्ती भागाच्या समस्या सोडविण्यासाठीची बैठक आचारसंहितेमुळे पुढे ढकलली…NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड, गोविंद मुंडकर। नांदेड जिल्ह्यातल्या बिलोली, देगलूर, धर्माबाद या तालुक्यातील सीमावर्ती भागातील गावांच्या विकासाबात लवकर स्वतंत्र बैठक घेणार असल्याचे जिल्हाधिकारी यांनी स्पष्ट केले. याविषयी प्रंशासन गंभीर असल्याचे जिल्हाधिकारी यांनी स्पष्ट करत. ५ जानेवारी २०२२ रोजी बैठक घेण्यात येणार असल्याचे कळविण्यात आले होते. आचारसंहितेमुळे व्यापक बैठक घेता येणार नसल्याचे जिल्हाधिकारी कार्यालयाकडून स्पष्ट करण्यात आले.

बिलोली, देगलूर, धर्माबाद आदी तालुक्यातील तेलंगणा राज्याच्या सीमावर्ती भागातील शेकडो गावातील शेतकरी व नागरिकांना लगतच्या तेलंगणा राज्यातील सरकारच्यावतीने देण्यात येणाऱ्या सोई सुविधा पाहून तेलंगणात जाण्याची मानसिकता होत आहे. जिल्ह्यातील सीमावर्ती भागातील गावांचा तेलंगणाच्या धर्तीवर विकास करा अन्यथा आम्हाला तेलंगणात जाऊ द्या अशी काही लोकांनी मागणी केली होती. अशा मागणीपेक्षा समन्वयाने काम व्हावे म्हणून प्रश्न सीमावर्ती भागाचे… या माध्यमातून समन्वय समिती कार्यरत आहे.

गत चार वर्षापासून प्रश्न सीमावर्ती भागाचे या समितीच्यावतीने बिलोली सह अन्य तालुक्यातील सीमावर्ती भागाच्या विकासाठी सर्वपक्षीय लोकप्रतिनिधींसह सामाजिक कार्यकर्त्यांनी या प्रश्नाकडे पाठपुरावा करण्यात आला. तीन वर्षापुर्वी समितीच्या सततच्या पाठपुराव्यामुळे तत्कालीन जिल्हाधिकारी श्री अरुण डोंगरे याच्यासह लोक प्रतिनिधींनी सीमावर्ती भागातील गावांच्या विकासासाठी विशेष धोरण आखण्याची तयारी केली होती.

मात्र कोरोनाच्या परिस्थिती नंतर सिमा भागातील समस्यांकडे दुर्लक्ष झाले. तेलंगानाच्या धरतीवर नाही तर मराठवाडा वैज्ञानिक विकास मंडळाच्या धर्तीवर तेलंगणा सीमावरती भागातील विकासाचा अनुशेष भरून काढावा अशी मागणी जोर धरू लागली. दरम्यान ५ जानेवारी २०२२ बैठक घेण्यात येणार असल्याचे सीमा भागात विशेष लक्ष देण्यात येणार असल्याचे जिल्हा प्रशासनाने स्पष्ट करण्यात केले होते माञ आचारसंहितेची बाब लक्षात घेता व्यापक बैठक नंतर घेण्यात येणार असल्याचे जिल्हा प्रशासनाकडून स्पष्ट करण्यात आले.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!