Friday, March 31, 2023
Home Uncategorized औरंगाबाद विभाग शिक्षक मतदारसंघ निवडणूक अनुषंगाने विविध बाबींवरील निर्बंध आदेश निर्गमित -NNL

औरंगाबाद विभाग शिक्षक मतदारसंघ निवडणूक अनुषंगाने विविध बाबींवरील निर्बंध आदेश निर्गमित -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| 05-औरंगाबाद विभाग शिक्षक मतदारसंघ निवडणूक-2023 ची संपूर्ण प्रक्रिया शांततेत, निर्भय व न्याय वातावरणात पार पडावी या दृष्टीकोणातून फौजदारी प्रक्रिया संहिता 1973 चे कलम 144 अन्‍वये प्रदान करण्‍यात आलेल्‍या अधिकाराचा वापर करुन जिल्‍हादंडाधिकारी अभिजीत राऊत यांनी नांदेड जिल्ह्यासाठी विविध बाबींवरील निर्बंध आदेश दिनांक 2 जानेवारी 2023 रोजी निर्गमीत केले आहेत.

विश्रामगृहाच्या वापरावर नियंत्रण
शासकीय व निवडणुकीच्‍या कामावर असलेले अधिकारी व कर्मचारी यांच्‍या व्‍यतीरिक्‍त इतर कोणत्‍याही व्‍यक्‍तीस विश्रामगृहात थांबण्‍यासाठी संबंधित खात्‍याने दिलेला अधिकृत परवाना असल्‍याशिवाय किंवा सक्षम अधिकाऱ्यांच्‍या पूर्व परवानगी शिवाय नांदेड जिल्ह्यातील शासकीय, निमशासकीय विश्रामगृहात अथवा त्‍या परिसरात प्रवेश करता येणार नाही.

शासकीय वाहनाच्‍या गैरवापरास प्रतिबंध
निवडणूक कालावधीत नांदेड जिल्ह्यात कोणत्‍याही वाहनांच्‍या ताफ्यामध्‍ये तीन पेक्षा जास्‍त मोटारगाडया अथवा वाहने (Cars/Vehicles) वापरण्‍यास निर्बंध घालण्‍यात आले आहेत.

शासकीय कार्यालय, विश्रामगृह इत्यादी परिसरात मिरवणुका, घोषणा देणे, सभा घेण्यास निर्बंध
या निवडणूक कालावधीत नांदेड जिल्ह्यातील सर्व शासकीय, निमशासकीय व स्थानिक स्वराज्य संस्थेची कार्यालये, विश्रामगृह याठिकाणी पुढील बाबीस प्रतिबंध करण्यात आले आहे. कोणत्‍याही प्रकारची मिरवणूक / मोर्चा काढणे, सभा घेणे, उपोषण करणे, कोणत्‍याही प्रकारच्‍या घोषणा देणे, वाद्य वाजविणे किंवा गाणी म्‍हणने, कोणत्‍याही प्रकारचा निवडणूक प्रचार करणे याबाबी करण्‍यास या आदेशान्‍वये बंदी घालण्‍यात आली आहे.

ध्‍वनीक्षेपकाचा वापर नियंत्रीत करणे
कोणतीही व्‍यक्‍ती, संस्‍था, पक्ष व पक्षाचे कार्यकर्ते यांना ध्‍वनीक्षेपक व धवनिवर्धकाचा वापर सक्षम प्राधिकाऱ्याच्या पुर्व परवानगी शिवाय करता येणार नाही. फिरत्या वाहनांवर ध्वनिक्षेप व ध्वनिवर्धकाचा वापर करता येणार नाही. महाराष्ट्र शासन पर्यावरण विभाग शासन निर्णय दिनांक 31 जुलै 2013 नुसार ध्वनिक्षेपक व ध्वनिवर्धकाचा वापर ध्वनी प्रदुषणाची पातळी विहित मर्यादेत राखून करावी. ध्वनिक्षेपक व ध्वनिवर्धकाचा वापर सकाळी 6 वाजेपूर्वी व रात्री 10 वाजेनंतर करता येणार नाही.

05-औरंगाबाद विभाग शिक्षक मतदारसंघ निवडणूक-2023 च्या अनुषंगाने नांदेड जिल्ह्याच्या हद्दीत हा आदेश दिनांक 2 जानेवारी ते 4 फेब्रुवारी 2023 च्या मध्यरात्री पर्यंत लागू राहील.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!