Monday, June 5, 2023
Home नायगाव कोलंबी उपसा जलसिंचन योजना लवकर कार्यान्वीत करा – प्रा.रविंद्र वसंतराव चव्हाण-NNL

कोलंबी उपसा जलसिंचन योजना लवकर कार्यान्वीत करा – प्रा.रविंद्र वसंतराव चव्हाण-NNL

by nandednewslive
0 comment

नायगांव, रामप्रसाद चन्‍नावार। कोलंबी ऊपसा जल सिंचन योजनेस वर्षे – 2009-2010 या वर्षामध्ये सुधारीत प्रशासकीय मान्यता मिळाली असून. या प्रकल्पाचा अंदाजित किंमत (सुधारीत ) 138 कोटी असून. तत्कालीन आमदार वसंतराव चव्हाण यांनी 2017-18, 2018-19 या आर्थीक वर्षात जवळपास 83 कोटी रुपये निधीची अर्थसंकल्पीय तरतूद करण्यात आली होती.

तेंव्हा पासून बळेगांव पंप हाऊस, उधरण नलीका, पाईपलाईनद्वारे, वितरण व्यवस्था इत्यादी कामांना सुरुवात झाली. योजना कार्यान्वीत होण्याचा कालावधी जून 2020 पर्यत असतांना -2023 ऊजाडले पण ही योजना अजून संपूर्ण कार्यान्वीत होऊ शकली नाही.

या बाबत संबधीत, कार्यक्षेत्रातील शेतकरी प्रतिक्षेत असून. 4 हजार हेक्टर लाभक्षेत्र या योजने पासून वंचीत आहे. ट्रायल बेसवर 2 रोटेशन कांही भागात दिले असले तरीही अनेक गावे या रोटेशन पासून दुरच आहेत. कारण बऱ्याच ठिकाणी कामे खोळबंली आहेत. त्या ठिकाणी शेतकऱ्यांशी सु-संवाद घडवून आनणे महत्वाचे आहे. तरच योजना पूर्ण होण्यास मदत होईल.

यासाठी मी सूध्दा प्रशासन आणि संबधीत शेतकरी यांचा संवाद घडवून आणण्यासाठी मदत करण्यास तयार आहे. अगोदरच 2 वर्षे ऊशीराने पुढे जात असलेली कोलंबी ऊपसासिंचन ही योजना लवकरात लवकर पूर्णपणे कार्यान्वीत होऊन शेतकऱ्यांच्या शेतीला पाणी ऊपलब्ध् करुन दिले पाहीजे हीच शेतकऱ्यांच्या हितासाठी मागणी आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!