Monday, May 29, 2023
Home पुणे कुचीपुडी नृत्य सादरीकरणाला चांगला प्रतिसाद -NNL

कुचीपुडी नृत्य सादरीकरणाला चांगला प्रतिसाद -NNL

भारतीय विद्या भवन,इन्फोसिस फाऊंडेशनचा सांस्कृतिक प्रसार कार्यक्रम

by nandednewslive
0 comment

पुणे, दीपक बिडकर| भारतीय विद्या भवन आणि इन्फोसिस फाऊंडेशनच्या सांस्कृतिक प्रसार कार्यक्रमांतर्गत आयोजित कुचीपुडी या एकल नृत्य कार्यक्रमाला शनीवारी सायंकाळी चांगला प्रतिसाद मिळाला.

शनीवार, ७ जानेवारी २०२३ रोजी सायंकाळी सहा वाजता भारतीय विद्या भवनचे सरदार महादेव बळवंत नातू सभागृह,(सेनापती बापट रस्ता) येथे हे नृत्य सादरीकरण झाले.परिमल परफॉर्मिंग आर्टस् अँड रिसर्च सेंटर च्या प्रस्तुत या कार्यक्रमात कासी आयसोला (अमेरिका) यांनी बहारदार एकल नृत्य सादर केले.

हा कार्यक्रम विनामूल्य होता.‘भारतीय विद्या भवन’ आणि ‘इन्फोसिस फाऊंडेशन’च्या सांस्कृतिक प्रसार कार्यक्रमांतर्गत सादर होणारा हा १४९ वा कार्यक्रम होता. भारतीय विद्या भवनचे मानद सचिव प्रा.नंदकुमार काकिर्डे यांनी कासी आयसोला यांचा सत्कार केला.

कासी यांनी पारंपारिक रचनांवर नृत्य प्रस्तुती केली आणि रसिक भारावून गेले.’जयमू, जयमू ‘… या नटराज नृत्याने प्रारंभ झाला. हंस ध्वनी रागाच्या संगीत पार्श्वभूमीवर हे बहारदार नृत्य सादर झाले. कालीया नागावरील ‘तरंगम्’ कृष्ण नृत्याला चांगला प्रतिसाद मिळाला. त्यानंतर जावली नृत्य, गोपी संवाद, आणि तिल्लाना सादर करुन त्यांनी मने जिंकली.डॉ. परिमल फडके यांच्यासह अनेक मान्यवर उपस्थित होते.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!