Thursday, February 2, 2023
Home मुदखेड पिंपळकौठा (म.) येथे बुधवारी भगवान बुद्ध व डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर मूर्ती स्थापना सोहळा -NNL

पिंपळकौठा (म.) येथे बुधवारी भगवान बुद्ध व डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर मूर्ती स्थापना सोहळा -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| मुदखेड तालुक्यातील मौजे पिंपळकौठा (मगरे) येथे आज बुधवारी सकाळी ९.३० वाजता तथागत भगवान गौतम बुद्ध व बोधीसत्व डॉ. बााबसाहेब आंबेडकर यांच्या मूर्तीची स्थापना करण्यात येणार असल्याची माहिती पत्रकार एम.पी. वाघमारे यांनी दिली.

दि. ११ जानेवारी २०२३ रोजी सकाळी ठिक ८ वाजता पिंपळकौठा (मगरे) गावातील प्रमुख रस्त्याने तथागत भगवान बुद्ध व डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या मूर्तीची भव्य मिरवणूक काढण्यात येणार आहे. सकाळी ९ वाजता पुज्य भदंत महाविरो थेरो व भिक्खु संघ यांच्या हस्ते धम्मध्वजारोहण होईल.

त्यानंतर तक्षशिला बुद्ध विहार पिंपळकौठा (मगरे) ता. मुदखेड येथे तथागत भगवान गौतम बुद्ध व बोधीसत्व डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या मुर्तीची स्थापना करण्यात येणार आहे. १० ते ११ वाजता पुज्यनीय भिक्खु संघाचे भोजनदान व चिवरदान त्यानंतर उपस्थितांना भिक्खु संघाद्वारे पंचशील देऊन धम्मदेशना होईल. या मूर्ती स्थापन कार्यक्रमास पुज्य भदंत महाविरो थेरो, पुज्य भदंत संघपाल थेरो व पुज्य भन्ते जिवक हे उपस्थित राहणार आहेत.

सायंकाळी ७ वाजता महाराष्ट्राचे सुप्रसिद्ध गायक, मधूर स्वरांचा बादशहा विजयकुमार पवार व महाराष्ट्राच्या सुप्रसिद्ध गायिका सौ. संगीता पवार (गायकवाड) यांचा बुद्ध- भीम गीतांचा प्रबोधनपर कार्यक्रम होणार आहे. या कार्यक्रमास गावातील उपासक- उपासिकांसह परिसरातील जनतेने मोठ्या संख्येने उपस्थित राहण्याचे आवाहन पिंपळकौठा (मगरे) ग्रामस्थांसह युवा भिम सेना मित्रमंडळ व पत्रकार एम.पी. वाघमारे यांनी केले आहे.

banner

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!