Saturday, June 3, 2023
Home नांदेड नांदेडला पहिली विचार परिषद संपन्न -NNL

नांदेडला पहिली विचार परिषद संपन्न -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| सत्यशोधकीय विचार परिषदेच्या विद्यमाने आयोजित पहिले विचार परिषद नांदेड येथे दिनांक १३ जानेवारी रोजी संपन्न झाली. या परिषदेचे सुत्रसंचालन आणि प्रास्तावीक समाजिक कार्यकर्ते प्रा. इरवंत सुर्यकार यांनी केले.

या परिषदेचे अध्यक्ष जेष्ठ समाजसेवक दत्ता तुमवाड तर प्रमुख पाहुणे म्हणून तहेरीकचे संपादक अल्ताफ सानी आणि सामाजिक कार्यकर्ते संजय भोसले लाभले होते. या परिषदेत नांदेड मधील बुद्धीजीवी वर्गाने मोठ्या प्रमाणात हजेरी लावली होती. या परिषदेत युवा पत्रकार दानिश आणि ईशान खान यांनी मुस्लिम समाज मुळ तत्वांना विसरत आहे. तसेच मुस्लिम नेतृत्वाच्या चुका कसे प्रगतीस बाधक ठरत आहेत यावर विचार मांडले.

प्रा.डॉ प्रकाश हिवराळे यांनी सत्यशोधकीय चळवळ व आजची परिस्थिती‌ यावर विचार मांडले तसे डी.एन मोरे यांनी मुख्य प्रवाहत येणे किती गरजेचे आहे हे सांगितलें. अल्ताफ हुसैन आणि एस. एम समीम यांनी शिक्षणाचे महत्त्व आणि इतिहासातील व्यक्तिमत्त्वावर प्रकाश टाकला. सानी सरांनी वख्फच्या संपत्तीचा समाजोपयोगी कामासाठी कसा उपयोग करता येईल यावर विचार मांडले. परमेश्वर बंडेवार सरांनी एकतेची अवश्यकता सांगीतली. प्रा. बालाजी पाटोळे यांनी समाजात होत असलेली कुचबांना ही रोखली पाहिजे यावर प्रकाश टाकला. महिला प्रतिनीधी करूणा शेंडेराव यांनी सत्यशोधकीय चळवळीत महिलाची उपस्थिती यावर मत मांडले.

तदनंतर प्रा.डॉ विशाल बेलुरे यांनी अर्थशास्त्री दृष्टीकोणातून समाजाच्या प्रगतीला आलेख मांडला तर भोसले सरांनी धर्म आणि प्रगतीवर प्रकाश‌ टाकला. प्रा.डॉ बालाजी कोंम्पलवार आणि ॲड धोंडीबा पवार यांनी परिवर्तनची गती यावर मत मांडले. अध्यक्षीय समारोपात अध्यक्षांनी चिकित्सेच्या आवश्यकतेवर आपले विचार मांडले. आभार आयोजक नजीर शेख यांनी मानले. ही परिषद यशस्वी करण्यासाठी विविध समाजिक संघटनाचे मोलाचे सहकार्य लाभले.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!