Monday, June 5, 2023
Home अर्धापूर कोंढ्यांच्या रेवा जोगदंड ने अमेरीकेत उडविले विमान -NNL

कोंढ्यांच्या रेवा जोगदंड ने अमेरीकेत उडविले विमान -NNL

by nandednewslive
0 comment

अर्धापूर,निळकंठ मदने। तालुक्यातील कोंढा येथील शेतकरी कुटुंबातील दिलीप जोगदंड यांच्या मुलींनी प्रेरणा घेऊन अमेरिकेत शिक्षण घेऊन यशस्वी विमान उडविले,ती विमान सेवेत दाखल झाल्याने कोंढ्याच्या शिरपेचात आणखी एक मानाचा तुरा बसल्याने कोंढा गाव चर्चेत आले आहे.

अर्धापूर तालुक्यातील कोंढा गाव शेतकरी चळवळीसाठी, लग्नाचा मेळावा वेळेवरच लावण्यासाठी गेल्या २५ वर्षापासून प्रसिद्ध आहे, गावकऱ्यांची एकजूट,मारोती मंदिरासमोर घंटा वाजवून गावकरी विनाविलंब मंदिरासमोर गोळा होतात, येथील एका भावाने बहिनीची वरात थेट हेलिकॉप्टर मधून काढली,येथील भुमीपुत्र पत्रकार ही मुंबई वृतवाहिनीत काम करतात.

यासह आदिमुळे कोंढा गाव चर्चेत असते, येथील शेतकरी केशवराव बालाजी जोगदंड यांचे चिरंजीव २२ वर्षांपूर्वी अमेरीकेत जाऊन स्थायिक झाले, त्यांनी अमेरिकेत विमानसेवेत यशस्वी काम केले. त्यांची प्रेरणा घेऊन त्यांची मुलगी रेवा दिलीप जोगदंड हिने अमेरिकेत एअरफोर्स प्लाइंट कमांडर म्हणून रुजू झाली,तिचे विमान चालवून पायलट होण्याचे स्वप्न पूर्ण झाले, जोगदंड परीवार जरी अमेरीकेत स्थाईक झाले असले तरी कोंढा गाव व अर्धापूर तालुक्याशी जोगदंड परीवाराची नाळ जोडलेली आहे,त्यामुळे रेवा जोगदंडच्या यशाने कोंढावासीयांना समाधान मिळाले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!