Tuesday, February 7, 2023
Home हिमायतनगर महर्षी मार्कण्डेंय मंदीराच्या विकासासाठी प्रयत्नशिल- आ. जवळगावकर -NNL

महर्षी मार्कण्डेंय मंदीराच्या विकासासाठी प्रयत्नशिल- आ. जवळगावकर -NNL

महर्षी मार्कण्डेंय मंदीरात उत्स्फूर्तपणे वातावरण जयंती साजरी

by nandednewslive
0 comment

हिमायतनगर। शहरातील पद्मशाली समाज बांधवाच्या सहकार्यातून महर्षी मार्कंडेय मंदीर उभे राहिले असुन या मंदीराच्या विकासासाठी कटिबद्ध असल्याचे आ.माधवराव पाटील जवळगावकर यांनी आयोजित मार्कण्डेंय जयंती सोहळ्यात बोलतांना केले आहे.

हिमायतनगर शहरातील पद्मशाली समाजाच्या वतीने महर्षी मार्कण्डेंय जयंती मोठ्या उत्साहात साजरी करण्यात येते मंगळवारी महर्षी मार्कण्डेय जयंती निमित्त मंदिरात भव्य पुजा करण्यात आली व महाप्रसादाचे आयोजन करण्यात आले होते. जयंती निमित्ताने आ.माधवराव पाटील जवळगावकर यांनी महर्षी मार्कण्डेयं दर्शन घेतले व यावेळी कमिटीच्या वतीने आ.जवळगावकर यांचा सत्कार केला.

यावेळी बोलताना आ. जवळगावकर म्हणाले की महर्षी मार्कण्डेयं आराधना व विद्येच्या जोरावर चिरंजीवी प्राप्त झालेले मार्कंडेय ऋषी यांची महती ही अनन्य साधारण मानल्या जाते म्हणुनच अनेक वेद पुराणांमध्ये मार्कंडेय ऋषीचे नाव अग्रभागी दिसून येते. मार्कंडेय ऋषी प्रमाणे कर्तुत्व घडावे हाच आदर्श प्रत्येकाने ठेवला पाहिजे या मार्कंडेय मंदीराच्या कलशारोहण व परिसरातील सुशोभीकरणासाठी आपण कठिबध्द असुन माता कांलींका देवी मंदीराच्या कामा सारखे वैभव या ठिकाणी देखील उभे करु अशी ग्वाही आ.माधवराव पाटील जवळगावकर यांनी दिली आहे.

यावेळी कांग्रेस पक्षाचे माजी तालुका अध्यक्ष जनार्दन ताडेवाड , शहराध्यक्ष संजय माने, ज्ञानेश्वर शिंदे, गोविंद गोडबरलेवार , नागेश दासेवार, डॉ. शिवप्रसाद लखपत्रेवार, गजानन रच्चेवार, विश्वाभंर मादसवार, गोपी गोडबलेवार, दत्तात्रय गुंडेवार, रामकृष्ण मादसवार, ज्ञानेश्वर पालीकोंडवार, धर्मपुरी गुंडेवार, दिलीप गुडेटवार, संजय बोड्डावार , विठ्ठल गुंडेवार, नारायण गुंडेवार, योगेश चिलकावार, गणेश रामदिनवार, गजानन मादसवार, रामू चाटलेवार, यांच्यासह जयंती सोहळ्याचे प्रास्ताविक नाथा गंगुलवार यांनी केले या सोहळ्यात पद्मशाली समाजातील महिला पुरुष मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

banner

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!