Monday, March 27, 2023
Home कंधार शिराढोण परिसरात बुध्द मूर्तींचे जागोजागी मंगलमय वातावरणात स्वागत -NNL

शिराढोण परिसरात बुध्द मूर्तींचे जागोजागी मंगलमय वातावरणात स्वागत -NNL

by nandednewslive
0 comment

उस्माननगर,माणिक भिसे। २७ जानेवारी रोजी सकाळी राष्ट्रीय महामार्गावरील सिडको ( नवीन नांदेड) रमाई आंबेडकर चौक येथून मोटरसायकल वरून निघालेल्या भव्य बुध्द मूर्तींचे जागोजागी बुध्द अनुयायी यांनी फुलांची वृष्टी करून मंगलमय वातावरणात जंगी स्वागत केले.

उस्माननगर येथून जवळच असलेल्या मौजे शिराढोण ता.कंधार येथे भव्य दिव्य कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात आले आहे. २७ जानेवारी रोजी दिवसभर सिडको ,गुंडेगाव, बाभुळगाव ,वाघाळा ,किवळा, लोंढे सांगवी , उस्माननगर सह शिराढोण नगरीत गावातील प्रमुख मार्गाने भव्य मोटारसायकल रॅली काढून मूर्तीचे रांगोळी , पुष्पवृष्टी करून व जयघोषात स्वागत करण्यात आले.

आज २८ जानेवारी रोजी पंचशील बुध्द विहार येथे सकाळी संबोधी ग्रंथालयाचे उद्धघाटन तथा मार्गदर्शक आदरणीय डॉ.भिमराव यशवंतराव आंबेडकर ,( राष्ट्रीय कार्याध्यक्ष भारतीय बौद्ध महासभा तथा अध्यक्ष समता सैनिक दल) यांच्या शुभ हस्ते होणार आहे. यावेळी प्रमुख उपस्थिती मा.एस.के.भंडारे ( राष्ट्रीय उपाध्यक्ष तथा प्रभारी म. रा. व स्टाॅप ऑ. स.सै. दल मुंबई ) मा.बी.एम.कांबळे ( रा. सचिव तथा प्रभारी तेलंगणा राज्य) यांची उपस्थिती लाभणार आहे. त्यानंतर भगवान गौतम बुद्ध यांच्या मूर्तीची प्रतिष्ठापना प.पु.भदन्त बी.संघपालजी महाथेरो ( राष्ट्रीय उपाध्यक्ष तथा बौद्ध महासभा तथा राष्ट्रीय अध्यक्ष भिकू संघ) यांच्या शुभ हस्ते होणार आहे.

यावेळी मंगलमय सोहळ्यास मान्यवर मंडळी ,व गावातील प्रतिष्ठित नागरिक व बौद्ध उपासक उपासिका भिमसैनिक उपस्थित राहणार आहेत. तरी पंचक्रोशीतील भीमसैनिकांनी व उपासक ,उपासिका यांनी पांढरे शुभ्र वस्त्र परिधान करून सोहळ्यास मोठ्या संख्येने उपस्थित राहण्याचे आवाहन करण जमदाडे , भगवान राक्षसे ,मनोज जमदाडे ( भारतीय बौद्ध महासभा ग्रामशाखा शिराढोण कंधार ) यांनी केले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!