Friday, March 31, 2023
Home कृषी ई-पीक पाहणी अॅपद्वारे पीकपेरा नोंदवण्‍यासाठी 15 फेब्रुवारी पर्यंत मुदतवाढ -NNLL

ई-पीक पाहणी अॅपद्वारे पीकपेरा नोंदवण्‍यासाठी 15 फेब्रुवारी पर्यंत मुदतवाढ -NNLL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| मान्‍सून उशिरापर्यंत लांबल्‍यामुळे रब्‍बी हंगामाची उशिराने पीक पेरणी झाली. तसेच जिल्‍हा पातळीवरुन रब्‍बी हंगामात ई-पीक पेरा नोंदविण्‍यासाठी मुदतवाढ मिळावी अशी मागणी करण्‍यात आली होती. ही मागणी मान्‍य करून शासनाने मोबाईल अॅपद्वारे पीकपेरा नोंदणी करण्यास बुधवार 15 फेब्रुवारी 2023 पर्यंत मुदतवाढ दिली आहे. यापुर्वी रब्‍बी हंगाम 2022-23 मध्‍ये ई-पीक पाहणी नोंद करण्‍याची मुदत 31 जानेवारी 2023 पर्यंत देण्यात आली होती.

ज्‍या शेतकऱ्यांनी अद्याप ई-पीक पेरा नोंद केली नाही, अशा शेतकऱ्यांनी आपल्‍या‍कडील स्‍मार्टफोनद्वारे ई-पीक पाहणी नोंद करावी. यासाठी गावातील तलाठी, कृषी सहायक, पोलीस पाटील, रोजगार सेवक, स्‍वस्‍त धान्‍य दुकानदार, कोतवाल, शेतीमित्र, प्रगतीशील शेतकरी, आपले सरकार केंद्र चालक, संग्राम केंद्र चालक, कृषी महाविद्यालयातील विद्यार्थी, तरुण मंडळांचे प्रतिनिधी अशा स्‍वंयसेवकांचे सहकार्य घ्‍यावे.

पात्र शेतकऱ्यांना विविध शेती विकासाच्‍या योजनांचा लाभ सुलभतेने मिळणेस्‍तव,पीक कर्ज,पीक विमा नुकसान भरपाई ,नैसर्गिक आपत्‍ती काळात सुयोग्‍य शासकिय मदत मिळण्‍यासाठी ई-पीक पेरा नोंद गरजेची आहे.त्‍यामुळे अॅप द्वारे ई-पीक पाहणी नोंद करणे शिल्‍लक असलेल्‍या उर्वरीत सर्व शेतक-यांनी मोबाईल अॅपमध्‍ये अचूक पीक पेरा नोंद करावी असे आवाहन जिल्‍हा प्रशासनामार्फत करण्‍यात येत आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!