Sunday, April 2, 2023
Home खास न्यूज ते धनादेश हस्तांतरीत करतांना कोर्ट जेंव्हा हळवे होते -NNL

ते धनादेश हस्तांतरीत करतांना कोर्ट जेंव्हा हळवे होते -NNL

प्रमुख सत्र न्यायाधीश नागेश न्हावकर यांच्या हस्ते त्या व्यक्तींच्या कुटुंबियांना धनादेश सुपूर्द   

by nandednewslive
0 comment

नांदेड। कोविड-19 मुळे महामारीच्या काळात अनेकांनी आपले जीव पणाला लावत कर्तव्यात कसूर होऊ दिली नाही. यात न्यायालयीन कर्मचाऱ्यांनाही अधिक काटेकोर कर्तव्याचे पालन करावे लागले. यातील अनेकांना टाळेबंदीच्या काळात इतरांप्रमाणे कोविडच्या आजारातून जावे लागले तर काहींना आपला जीव यात गमवावा लागला. नांदेड येथील मुख्य न्यायदंडाधिकारी न्यायालत कार्यरत असलेले सहाय्यक अधिक्षक प्रल्हाद सोनटक्के व लघुलेखक सतीशकुमार कानेगांवकर यांना कोविडमुळे आपला जीव गमवावा लागला.

टाळेबंदीच्या काळात अशा कर्तव्यतत्पर असलेल्या कर्मचाऱ्यांप्रती कृतज्ञता म्हणून शासनाने त्यांच्या वारस कुटूंबियांसाठी प्रत्येकी 50 लाख रुपये एवढे सानुग्रह अनुदान मंजूर केले. जिल्हा न्यायालयात आज कोविड मुळे जीव गमावलेल्या या दोन व्यक्तींच्या कुटुंबियांना हे मंजूर सानुग्रह अनुदानाचे धनादेश सुपूर्द करण्यात आले. अत्यंत हळव्या अशा या छोटेखानी कार्यक्रमात सर्वांच्या पापण्या ओलावल्या. नांदेड जिल्ह्याचे प्रमुख जिल्हा न्यायाधीश नागेश न्हावकर यांच्या हस्ते श्रीमती रेखा प्रल्हाद सोनटक्के आणि श्रीमती कल्पना सतीशकुमार कानेगांवकर यांना हे धनादेश सन्मानपूर्वक देण्यात आले. यावेळी प्रमुख जिल्हा न्यायाधीश नागेश न्हावकर यांनी दोन्ही कर्मचाऱ्यांप्रती कृतज्ञता व्यक्त करून त्यांच्या कुटूंबियांना धीर दिला.

यावेळी जिल्हा न्यायाधीश-1 शशिकांत ए. बांगर, वरिष्ठस्तर दिवाणी न्यायाधीश श्रीमती अर्चना प्र. मांडवगडे आणि मुख्य न्याय दंडाधिकारी श्रीमती किर्ती प्र. जैन (देसरडा) यांची उपस्थिती होती. शासनाकडे सामुग्रह अनुदान मिळविण्यासाठी सतत पाठपुरवठा करून सामुग्रह अनुदानाची रक्कम मयत न्यायालयीन कर्मचाऱ्यांच्या वारसांना मिळवून देण्यासाठी जिल्हा न्यायालय, नांदेड आणि मुख्य न्यायदंडाधिकारी नांदेड येथील कर्मचाऱ्यांनी यासाठी परिश्रम घेतले.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!