Wednesday, March 29, 2023
Home नांदेड सामाजिक बांधिलकी जोपासत पत्रकारांनी कुटुंबीयांकडेही लक्ष द्यावे-डाॅ. विश्वासराव आरोटे -NNL

सामाजिक बांधिलकी जोपासत पत्रकारांनी कुटुंबीयांकडेही लक्ष द्यावे-डाॅ. विश्वासराव आरोटे -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड। पत्रकार हा समाजातील एक महत्त्वाचा घटक आहे. देशभरात, राज्यात ,आपल्या जिल्ह्यात व गावात काय चालू आहे यावर बारकाईने लक्ष ठेवत पत्रकाराने सामाजिक बांधिलकी जोपासत आपल्या कुटुंबीयांकडेही लक्ष द्यावे, असे प्रतिपादन महाराष्ट्र राज्य मराठी पत्रकार संघाचे प्रदेश सरचिटणीस डॉक्टर विश्वासराव आरोटे यांनी केले.पंधरा वर्षापूर्वी नांदेडमध्ये मुहूर्तमेढ रोवण्यात आलेल्या महाराष्ट्र राज्य मराठी पत्रकार संघाच्या नूतन कार्यकारिणी निवडीसाठी ते आज नांदेड जिल्ह्याच्या दौऱ्यावर आले होते. यावेळी त्यांनी जिल्हाध्यक्षपदी संग्राम मोरे तर प्रदेश कार्यकारिणी सदस्य संपादक रूपेश पाडमुख यांची सरचिटणीसपदी निवड जाहीर केली.प्रदेश सरचिटणीस डॉ.विश्वासराव आरोटे व प्रदेश कार्यकारिणी सदस्य डॉ.अभयकुमार दांडगे यांच्या उपस्थितीत नांदेड जिल्हा कार्यकारिणीची निवड करण्यात आली.

महाराष्ट्र राज्य मराठी पत्रकार संघाची मुहूर्तमेढ पंधरा वर्षापूर्वी नांदेडमध्ये रोवण्यात आली. दरवर्षी वृत्तपत्र क्षेत्रातील प्रत्येक घटकांत सेवा देणार्‍यांना सन्मान करत त्यांना प्रोत्साहीत करत दरवर्षी संघाचे कॅलेंडर, वृत्तपत्र विक्रेता अपघात विमा पॉलीसी काढण्यासह विविध उपक्रम सातत्याने राबवण्यात येत असतात.

पत्रकार संघाची काल प्रदेश सरचिटणीस विश्वासराव आरोटे, प्रदेश कार्यकारिणी सदस्य डॉ.अभयकुमार दांडगे व संघाचे ब्रँड अ‍ॅम्बासॅडर संजय फुलसुंदर यांच्या उपस्थितीत नांदेड जिल्हा कार्यकारिणीची निवड प्रक्रिया घेण्यात आली. त्यात जिल्हाध्यक्षपदी सिडकोचे अध्यक्ष संग्राम मोरे यांचा एकमेव अर्ज तर व सचिवपदी रूपेश पाडमुख यांचा नामनिर्देशन पत्र दाखल करण्यात आले तर दक्षिण जिल्हा अध्यक्ष पदासाठी तीन नामनिर्देशन पत्र दाखल करण्यात आले आहे त्यामुळे जिल्ह्यातील पदाधिकारी, सदस्य यांच्या उपस्थितीत खेळी-मेळीच्या वातावरणात निवड करण्यात आली.

सदरील निवड सोहळ्याची सुरूवात आद्यपत्रकार बाळशास्त्री जांभेकर यांच्या प्रतिमेचे पुजन करून करण्यात आली. कार्यक्रमाचे सुत्रसंचालन बापूसाहेब पाटील यांनी केले. प्रदेश सरचिटणीस आरोटे यांनी वृत्तपत्र क्षेत्रात काम करत असताना अगोदर परिवार सांभाळा असे भावनीक आवाहन करताना सामाजीक उपक्रमातून संघटना मजबूत करण्याच्या सूचना केल्या. यावेळी डॉ. अभयकुमार दांडगे यांनीही मोलाचे मार्गदर्शन करून प्रास्ताविकात महाराष्ट्र राज्य मराठी पत्रकार संघाचा इतिहास सांगितला व नूतन पदाधिकार्‍यांना शुभेच्छा दिल्या.

डॉक्टरेट पदवी मिळाल्याबद्दल प्रदेश सरचिटणीस डॉ.विश्वासराव आरोटे यांचा खोबरे-खारीकाचा मोठा हार टाकून व मिठाई वाटून आनंद व्यक्त करण्यात आला. शेवटी आभार सरचिटणीस तथा संपादक रूपेश पाडमुख यांनी मानले.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!