Wednesday, March 29, 2023
Home नायगाव संत हे परिवर्तनाचे व्यासपीठ आहेत – शिवकीर्तनकार विकास भुरे -NNL

संत हे परिवर्तनाचे व्यासपीठ आहेत – शिवकीर्तनकार विकास भुरे -NNL

by nandednewslive
0 comment

नायगाव, रामप्रसाद चन्नावार। महाराष्ट्र ही संतांची भूमी आहे.संतानी आपले जीवन समाजासाठी समर्पित केले.त्यांचे ग्रंथ, अभंग,भजन हे निष्काम भक्तीचा भांडार आहे.संत हे परिवर्तनाचे व्यासपीठ आहेत.आपल्या जिवनात संताचा सहवास अत्यंत महत्त्वाचा आहे विचार समाजप्रबोधन कीर्तनकार शि.भ.प.विकास भुरे यांनी मांडले.

गडगा येथील सिध्देश्वर मंदिरात आयोजित अखंड शिवनाम सप्ताहात शि.भ.प.विकास भुरे यांची कीर्तनसेवा लाभली होती. अवघ्या शकुनाचा शकुन झाले दर्शन संतांचे संत शिरोमणी मन्मथ माऊलीच्या अभंगावर दोन तासांच्या कीर्तनातून त्यांनी संतांची ज्ञानदृष्ठी, शकून,अलौकीक शकून, बाराव्या शतकात महात्मा बसवेश्वरांचा अनुभव मंडप, छत्रपती शिवाजी महाराजांचा इतिहास, आधी लगीन कोंढ्यान्याचे नंतर माझ्या रायबाचे असे म्हणत कोंढाणा किल्ला ताब्यात घेण्यासाठी खिंड लढविणारे राजनिष्ठ सुभेदार तानाजी मालुसरे शकुन अपशकून यांचा विचार न करता केवळ आपली निष्ठा स्वराज्या साठी समर्पित केली.

आदी विविध मुद्यांवर लोकप्रबोधनात्मक विचार मांडले. यावेळी मृदंग वादक म्हणून नागनाथ वारे, हार्मोनियम माधव पांचाळ,गायन माधव कळसे, बालकलाकार ताकबिडे, बापूराव खुजडे, शिवराज मुंडकर बापुराव खुजडे, वसंत जाधव, शिवा माळगे यांची साथसंगत होती.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!