Tuesday, March 21, 2023
Home धार्मिक वेदशास्त्रींय मंत्रोच्चारात होणार मध्यरात्री वाढोण्याच्या श्री परमेश्वराचा अलंकार सोहळा -NNL

वेदशास्त्रींय मंत्रोच्चारात होणार मध्यरात्री वाढोण्याच्या श्री परमेश्वराचा अलंकार सोहळा -NNL

by nandednewslive
0 comment

हिमायतनगर, अनिल मादसवार। वाढोणा येथील जागृत देवस्थान श्री परमेश्वर नवसाला पावनारा म्हणुन जिल्ह्यासह मराठवाडा- विदर्भ – तेलंगणा – कर्नाटका – आंध्रप्रदेश परीसरात ख्यातीप्राप्त आहे. माघ कृ.13 दि.१८ शनिवारच्या मद्यरात्री वेदशास्त्रीय मंत्रोच्चारात श्रीच्या मुर्तीचा महाअभीषेक पुजा अर्चनाने येथील विदयमान तहसीलदार यांच्या उपस्थीतीत अलंकार सोहळा संपन्न होणार आहे. या मंगलमय सोहळ्याप्रसंगी पंचक्रोशीतील भावीकांनी उपस्थीत राहण्याचे आवाहन  मंदिर कमेटीने केले आहे.

महाशिवरात्रीच्या पावण पर्वावर पारण्याच्या उपवास धरुन भावीक भक्तांची सकाळी 3 वाजल्या पासुनच दर्शनासाठी मंदिर प्रांगणात गर्दी होणार असल्याने मंदिर समीतीने विषेश सुवीधा व बंदोबस्तासह चहा- फराळ पाण्याची सोय केली होती. या नीमीत्ताने मंदिराच्या कळसावर, मुख्य कमानीवर तसेच कडे-कपा-याच्या भींतीवर आकर्षक विद्दुत रोषनाई करण्यात आली आहे. सायंकाळी सुर्यास्तापर्यन्त लाखों भाविक भक्तांनी श्रीचे दशर्न घेतले असुन, या नीमीत्ताने शिवरात्रीच्या पुर्वसंध्येला शहरात वाडी -तांडे, खेडयापाड्यातुन सहपरीवारासह जीप, बस, रेल्वेसह मिळेल त्या वाहनाने भक्तांची मंदियाळी दाखल झाली होती.

शहरात महाशिवरात्री निमित्त सवर्त्र भक्तीमय वातावरण निमार्ण झाले होते. महाशीवरात्रीचे औचीत्य साधुन मंदिर परीसरात बील्वपत्रे, मीठाई, फराळाचे साहीत्य तर मुख्य रस्त्यावर फळे- फुलंासह विवीध वस्तु -पदार्थाची सजलेली दुकाने व भक्तांच्या अफाट गर्दीमुळे यात्रेला रंग चढु लागल्याने चित्र दिसुन येत आहेे. महाशीवरात्रीच्या दिनी दिवसातुन 3 वेळा श्री चे दर्शन घेण्याची प्रथा परंपरेनुसार चालत आली असुन, सकाळी दुपारी संध्याकाळी तिन्ही वेळा श्री परमेश्वराचे सगुनरुपी दर्शन वेगवेगळ्या रुपात होते असे जुने जानकार मंडळी सांगतात. महाशिवरात्रीच्या दिवशी तालुक्याचे आमदार माधवराव पाटील जवळगांवकर, शेतकरी नेते तथा शिवसेनेचे माजी जिल्हाप्रमुख बाबुराव कदम कोहळीकर, हिमायतनगर येथील न्यायाधीश, सहाय्यक जिल्हाधीकारी किनवट, तहसीलदार हिमायतनगर, दिघी येथील महाराज, यांनी उपस्थीत होऊन श्रीचे दर्शन घेतले आणि उपस्थित सर्व भाविकांना महाशिवरात्रीच्या शुभेच्छा दिल्या आहेत.

दुपारी शीवलीलामृत ग्रंथाचे वाचन व रात्री 8.30 वाजता हभप.सुरेश महाराज पोफळीकर यांच्या कितर्नाचा कार्यक्रम संपन्न होताच शिवापती मंदिरातील शिव-पावर्तीचा अभीषेक सोहळा मध्यरात्री 01 ते 3 च्या दरम्याण संपन्न होईल. त्यानंतर मंदिर संस्थानचे पदसीध्द अद्यक्ष तहसीलदार यांच्या हस्ते पुरोहीत कांतागुरु वाळके यांच्यासह पाच ब्राम्हण गुरुंच्या वेदशास्त्रींय मंत्रोच्चाराच्या जयघोष व मंगलमय सोहळ्यात अभीषेक व महापुजा केेली जाणार आहे. त्यानंतर लगेच श्री परमेश्वराच्या मुर्तीला सोने, चांदीचा अलंकार, टोप, चंद्रहार, दोन, तीन व पाच पदरी हार, कर्णकुंडल, आदींसह अन्य आभुषने मंदिराचे विश्वस्त संचालक मंडळींंच्या उपस्थीतीत चढवीण्यात येणार आहेत.

banner

अलंकार विभुषीत श्रीच्या देखण्या मुर्तीचे दर्शन भक्तांना दहीहांडी गोपाल काल्या पर्यंन्त घेता येणार आहे. या सगुनरुपातील परमेश्वराचे दर्शन घेऊन सर्वांनी पुण्य प्राप्त करावे असे आवाहन मंदिराचे विश्वस्त अध्यक्ष तहसिलदार डी .एन. गायकवाड  हिमायतनगर, उपाध्यक्ष महावीसेठ श्रीश्रीमाळ, सचिव अनंतराव देवकते, सदस्य राजेश्वर चिंतावार, लक्ष्मणराव शक्करगे, देवीदास मुधोळकर, प्रकाश कोमावार, शाम पवनेकर, विठ्ठलराव वानखेडे, संभाजी जाधव, प्रकाश शिंदे, वामन बनसोडे, राजाराम झरेवाड, श्रीमती मथुराबाई भोयर, सौ.लताबाई मुलंगे, श्रीमती लताबाई पाध्ये, माधव पाळजकर, शांतीलाल श्रीश्रीमाळ, एड  दिलीप राठोड, अनिल मादसवार, संजय माने, विलास वानखेडे, गजानन मुत्तलवाड, लिपीक बाबुरावजी भोयर, गावकरी मंडळीनि केले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!