Tuesday, March 21, 2023
Home खास न्यूज नंदीग्राम मधून पडून मरण पावलेल्या धोडींबा कांबळेच्या कुटूंबाचं महाराष्र्ट अंध संघटनेचे अध्यक्ष सय्यदभाई यांनी केलं सात्वन -NNL

नंदीग्राम मधून पडून मरण पावलेल्या धोडींबा कांबळेच्या कुटूंबाचं महाराष्र्ट अंध संघटनेचे अध्यक्ष सय्यदभाई यांनी केलं सात्वन -NNL

सोबत दृष्टीहिन फेरीवाले यांनी अर्थसहाय करुन श्रद्धांजली वाहिली

by nandednewslive
0 comment

हिमायतनगर। तालुक्यातील मौजे सवना ज. येथील दृष्टीहिन धोडींबा कांबळे यांचा 18 फेब्रुवारीला नंदीग्राम मधून पडून मृत्यू झाला आहे. ही बाब लक्षात घेता रेल्वेतून फिरणार्‍या दृष्टीहिन फेरीवाल्याने व महाराष्र्ट आंध संघटनेचे अध्यक्ष सय्यद भाई यांनी प्रत्यक्ष कांबळे परिवारांना भेट देवून सात्वन केले. सय्यद भाई यांनी 2 हजार 500 रुपये व दृष्टीहिन फेरीवाले यांनी 4 हजार 100 आणि फय्याद सर यांनी 1000 हजार असे 7 हजार 100 रुपयाची मदत देवून श्रद्धांजली वाहिली.

रेल्वे प्रशासनाकडे धोडींबा कांबळे यांच्या निराधार परिवाराला मदत मिळण्यासाठी रेल्वे डिएमआर व रेल्वेमंञी दानवे यांची महाराष्र्ट अंध संटनेचे अध्यक्ष सय्यद भाई घेणार असल्याचे त्यांनी सांगीतले. कांबळे परिवाराला रेल्वे प्रशासनाकडून अंध दिव्यांग, गावकरी यांच्या सहकार्याने मदत मिळवून दिल्याशिवाय थांबणार नाही असे ही त्यांनी सांगीतले आहे.

सवना ज. येथील दृष्टीहिन अंध धोडींबा कांबळे हे रेल्वेत लहान मुलासाठी खावू व खेळणी विक्री करुन कुटूंबाचा उदर निर्वाह करित असत. त्याची पत्नीही दोन्ही डोळ्यानी आंधळी आहे. तिन दृष्टी असणारे लहान लहान मुले आहेत सासू वयस्क व वेडसर आहे. धोडींबाच्या कुटूंबाला आधार नाही, त्यामुळे कांबळे यांच्या निराधार परिवाराला रेल्वे प्रशासना कडून तात्काळ मदत मिळावी अशी त्यांच्या परिवाराची व गावकर्‍याची मागणी आहे.

banner

धोडींबा कांबळे परिवाराला गावातून ,बाहेरगावहून मदत मिळत आहे. अशोक अनगुलवार यांनी दहा दिवसाचा किराणा व धान्य् देवून शेतातील 50 किलो गहू धोडींबा काबळे परिवारास दिले आहे. धोडींबा कांबळे परिवार हा जनतेच्या मदतीवरच अवलंबून राहाणार आहे. हिमायतनगर शहरातून काही दानशुर लोकाकडून मदत मिळणार आहे. या प्रसंगी शंकर गीमेकर, संजय सोनुले, गणेश माने ,फयाज सर, यांच्यासह 30/35 दृष्टीहिन दिव्यांग फेरीवाले आणि गावातील लोकमत ता.प्र. अशोक अनगुलवार, आडेलू गुंडेकर, सिताराम गुंडेकर , ग्रा.प. सदस्य गजानन गोपेवाड, रमाबाई राऊत सह गावकरी हजर होते.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!