Wednesday, March 29, 2023
Home नांदेड जालना नांदेड समृद्धी महामार्ग मधील बाधीत शेतकरी कृती समितीचा वतीने बाभुळगाव पाटी येथे आढावा बैठक -NNL

जालना नांदेड समृद्धी महामार्ग मधील बाधीत शेतकरी कृती समितीचा वतीने बाभुळगाव पाटी येथे आढावा बैठक -NNL

by nandednewslive
0 comment

नविन नांदेड। जालना नांदेड समृद्धी महामार्गातील संपादीत होणा-या जमिनींचा मावेजा बाजार भावाप्रमाणे मिळावा यासाठी शेतकरी कृती समिती नांदेड यांच्या वतीने आढावा बैठक घेऊन आंदोलन दिशा ठरविण्यात आली असून या बाबत शासन निर्णय घेत नसल्याने बांधीत शेतकरी जिल्हाधिकारी कार्यालय नांदेड येथे धरणे आंदोलन ८ मार्च रोजी सरण आंदोलन करण्यासाठी १५ मार्चला सरण आंदोलन करण्याचा निर्णय घेण्यात आला असल्याचे कृती समितीच्या वतीने दासराव हंबर्डे यांनी सांगितले.

तुप्पा, बाभुळगाव, गुंडेगाव, पांगरी,कांकाडी ,बाभुळगाव, पिंपळगाव, जैतापूर, नाळेशवर,बोरगाव,यासह १२ गावातुन हिंदू हद्रय सम्राट बाळासाहेब ठाकरे समृद्धी महामार्ग जालना नांदेड मध्ये जात असुन सदरील गावातील जमीनी ह्या शहरालगत महानगर पालिका ,एम,आय,डि.सी लगत आहे तसेच काही जमीनी कमर्शियल झोन मध्ये आहेत,सधा या जमिनी अतिशय भारी किमतीच्या म्हणजे बाजारभाव एक ते दिड कोटी किमतीच्या आहेत, परंतु शासन भुसंपादन करतांना रेडीरेकरन दराप्रमाणे करत आहेत.

वास्तविक रेडीकरण दर अतिशय कमी म्हणजे चार ते पाच लाख रुपये प्रति एकरी आहे, शेतकयाचे कमी दर मिळत असल्यामुळे न भरून नुकसान होत आहे,बांधीत शेतकऱ्यांना योग्य मावेजा मिळत नसल्याने शेतकरी कृती समितीची आढावा बैठक घेऊन कृती समितीचा माध्यमातून अत्यल्प जमीनीच्या मावेजा देत असल्यामुळे बाभुळगाव पाटीवर २ मार्च रोजी आढावा बैठक आंदोलन केले, या बाबत केंद्रीय रस्ते मंत्री नितीन गडकरी यांच्या सह मुख्यमंत्री एकनाथराव शिंदे, उपमुख्यमंत्री देव्रंद फडणवीस , महसूल मंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील, विरोधी पक्ष नेता अजित दादा पवार, खासदार प्रताप पाटील चिखलीकर, आमदार बालाजी कल्याणकर,

यांचासह माजी मुख्यमंत्री अशोकराव चव्हाण, नांदेड दक्षिण विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार मोहनराव हंबर्डे, नांदेड जिल्हाधिकारी राऊत , भूसंपादन अधिकारी श्री माने विकास, तहसीलदार किरण आंबेकर,नांदेड यांना या बाबत निवेदन व प्रत्यक्ष भेट घेतली,व निवेदन दिले आहे,यावेळी बाभुळगाव शिवारात सरण आंदोलन येत्या 15 दिवसात करणार असल्याचे दासराव हंबर्डे,अशोकराव मोरे,माजीद सेठ,गिरे पाटील,चांदु कदम, माधवराव कदम, ठाकूर, किशोर इंगळे, संतोष मस्के, भगवानराव पोलीस पाटील, यांच्या सह १२ गावातील बांधीत शेतकरी बांधव यांच्यी उपस्थिती होती.

आढावा बैठकीचा अनुषंगाने ग्रामीण पोलीस स्टेशन चे पोलिस निरीक्षक अशोक घोरबांड यांच्या मार्गदर्शनाखाली उपनिरीक्षक नरवटे व पोलीस अंमलदार बालाजी दंतापले, बि.डी.बिरजदार यांनी बंदोबस्त ठेवला होता.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!