Sunday, April 2, 2023
Home हिमायतनगर आदिलाबाद मुदखेड रेल्वे लाईनसह हिमायतनगर रेल्वे स्थानकावर प्रवाशांना सुविधा उपलब्ध करून द्या – गौतमचंद पिंचा यांची मागणी -NNL

आदिलाबाद मुदखेड रेल्वे लाईनसह हिमायतनगर रेल्वे स्थानकावर प्रवाशांना सुविधा उपलब्ध करून द्या – गौतमचंद पिंचा यांची मागणी -NNL

by nandednewslive
0 comment

हिमायतनगर,उत्कर्ष मादसवार। हिमायतनगर (वाढोणा) शहर हे तेलंगाना विदर्भाच्या बॉर्डरवर आहे. या ठिकाणी रेल्वे स्थानक असून मीटर गेजचे ब्रॉडगेज मध्ये रूपांतर झाल्यानंतर म्हणाव्या तशा सुविधा अद्यापही उपलब्ध झाल्या नाहीत. ही बाब लक्षात घेता तत्काळ आदीलाबाद मुदखेड रेल्वे लाईनवर  येणाऱ्या सर्व प्रवाश्यांना आवश्यक असलेल्या सर्व सुविधा हिमायतनगर स्थानकावर उपलब्ध करून द्याव्यात. अशी मागणी रेल्वे संघर्ष समितीचे अध्यक्ष गौतमचंद पिंचा यांनी एका निवादिनाद्वारे विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक नांदेड यांच्याकडे केली आहे.

मागील अनेक वर्षापासून रेल्वे स्थानकावर महिला प्रवाश्यांना आवश्यक असलेल्या विविध सुविधांची मागणी केली जात आहे. मात्र याकडे रेल्वे प्रशासनाकडून वारंवार दुर्लक्ष होत आहे. त्यामुळे पावसाळ्यात प्रवाशांना पाण्यात भिजत तर उन्हाळ्यात उन्हाचे चटके सहन करत रेल्वेचा प्रवास करावा लागतो आहे. कारण हिमायतनगर रेल्वे स्टेशन आणि या रस्त्यावर असलेल्या बहुतांश रेल्वे स्थानकावर प्रवाशांना बसण्यासाठी आसन व्यवस्था, शेड आणि शौचालय तसेच सुरक्षेच्या दृष्टीने पोलीस चौकी उपलब्ध नाही. याचबरोबर हिमायतनगर रेल्वे स्थानकावर प्रवाशांची संख्या 400 ते 500 असताना देखील या ठिकाणी एटीव्हीएम मशीन लावण्यात आली. परंतु आणखी एक मशीन लावणे आवश्यक आहे. एव्हढेच नाहीतर उन्हाळ्यात पिण्याच्या पाण्यासाठी भटकंती करावी लागते आहे. या प्रमुख सुविधा येथे होणे आवश्यक आहे.

तसेच रेल्वे क्रमांक 17618 तपोवन एक्सप्रेस आदिलाबाद पर्यंत विस्तारीत करावी, ट्रेन क्रमांक 17617 नांदेड मुंबई आदिलाबाद पर्यंत सोडण्यात यावी रेल्वे क्रमांक 07775 ही आदिलाबाद परळी रेल्वे गाडीला वाढलेली गर्दी लक्षात घेता एक कोच वाढविण्यात यावे. तसेच गाडी नंबर 07852 या परळी आदिलाबाद गाडीला प्रवाशांची गर्दी होत असून, या गाडीसाठी डबा वाढविणे गरजेचे आहे. ट्रेन नंबर 16594 नांदेड यशवंतपुर ही गाडी आदीलाबादहून सोडण्यात यावी तसेच ट्रेन नंबर 16593 यशवंतपुर नांदेड ही गाडी आदीलाबाद पर्यंत विस्तार करावी. ट्रेन नंबर 17623 नांदेड गंगासागर एक्सप्रेस आदिलाबाद पासून सोडण्यात यावी, ट्रेन नंबर 17624 गंगासागर नांदेड एक्सप्रेस आदिलाबाद पर्यंत वाढवावी. ट्रेन नंबर 11045 11046 दीक्षाभूमी एक्सप्रेस गाडीला हिमायतनगर येथील रेल्वे स्थानकावर थांबा द्यावा. अशा विविध मागण्याचे निवेदन विभागीय व्यवस्थापक नांदेड यांना गौतमचंद पिंचा यांनी दिलं आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!