Wednesday, March 29, 2023
Home आरोग्य डॉ. शंकरराव चव्हाण शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयाकडून स्तन कर्करोग जागरुकता व उपचार अभियानास सुरुवात -NNL

डॉ. शंकरराव चव्हाण शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयाकडून स्तन कर्करोग जागरुकता व उपचार अभियानास सुरुवात -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| राज्य शासनाच्या धोरणात्मक निर्णयानुसार महिला मधील स्तनाच्या कर्करोगाचे प्रमाण हे आज घडीला इतर कर्करोगा पेक्षा जास्त आहे. त्यामुळे महिलाच्या आरोग्याच्या दृष्टीने स्तनाच्या कर्करोगाचे लवकर निदान व उपचार होणे गरजेचे आहे. त्या दृष्टीकोणातून राज्य शासनाने “स्तन कर्करोग जागृती व उपचार अभियान” राबविण्याचा संकल्प केला आहे व त्याची सुरुवात 8 मार्च पासून महिला दिनाचे औचीत्य साधून केली आहे.

या अभियानाची सुरुवात वैद्यकीय शिक्षण मंत्री गिरीष महाजन यांनी मुंबई येथील जे.जे.रुग्णालयात केली. यावेळेस वैद्यकीय शिक्षण विभागाच्या सचिव डॉ. अश्विनी जोशी, आयुक्त डॉ. राजीव निवतकर, संचालक डॉ. दिलीप म्हैसेकर व डॉ. अजय चंदनवाले, सहसंचालक, वैद्यकीय शिक्षण यांची उपस्थिती होती.

8 मार्च पासून हे अभियान संपूर्ण महाराष्ट्र भर राबविण्यात येणार आहे. या अभियानाचा भाग म्हणून नांदेड येथील व परिसरातील महिलांच्या कर्करोगाविषयी जागरूकता वाढविण्यासाठी व कर्करोगाचे लवकर निदान व उपचार करून महिलांच्या उत्तम आरोग्यासाठी 8 मार्च रोजी डॉ. शंकरराव चव्हाण शा. वै. म, नांदेड येथे बाह्य रुग्ण विभाग १२३ मध्ये “ BREAST CLINIC ROOM “ ‘स्तन कर्करोग तपासणी कक्ष’ असा स्वतंत्र कक्ष स्थापन करण्यात आला आहे. हा कक्ष दर बुधवारी १२ ते २ दुपारी या वेळेत चालू असून त्यामध्ये स्तन कर्करोग तज्ञ महिलांची तपासणी करतील. तसेच योग्य त्या तपासण्या व उपचार मोफत करण्यात येतील.

या स्तन कर्करोग कक्षाचे उद्घाटन 8 मार्च रोजी डॉ. शंकरराव चव्हाण शा. वै. महाविद्यालयाचे अधिष्ठाता डॉ. पी .टी . जमदाडे यांचे हस्ते करण्यात आले. जिल्ह्यातील व परिसरातील महिलांनी या उपलब्ध सुविधेचा फायदा घेऊन स्तनाच्या कर्करोगावर मात करण्याचे आवाहन यावेळी अधिष्ठाता डॉ. पी.टी. जमदाडे यांनी केले. या कार्यक्रमास महाविद्यालयातील वरिष्ठ प्राध्यापक डॉ. वाकोडे, डॉ बोडके, वैद्यकीय अधीक्षक व शल्य चिकीत्सा शास्त्र विभागातील डॉ. अनिल देगावकर, डॉ. विद्याधर केळकर, डॉ. सुनील बोंबले , डॉ. बुशरा व इतर तज्ञ डॉक्टरांची उपस्थिती होती.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!