Friday, March 31, 2023
Home हदगाव कंजारा खु. येथील असंख्य शेतकरी पंतप्रधान किसान सन्मान योजने पासून वंचित -NNL

कंजारा खु. येथील असंख्य शेतकरी पंतप्रधान किसान सन्मान योजने पासून वंचित -NNL

by nandednewslive
0 comment

तामसा/हदगाव, गजानन जिदेवार। हदगाव तालुक्यातील मौजे कंजारा खुर्द येथील शेतकरी यांना गेल्या वर्षभरापासून पंतप्रधान किसान सन्मान योजनेचा मिळत असलेले अनुदान जमीन नाही म्हणून बंद केले असल्याचे निवेदन येथील शेतकऱ्यांनी तहसीलदार यांना दिले आहे. निवेदन देऊन अनुदान न मिळाल्यास तहसील कार्यालयासमोर सामूहिक आमरण उपोषणास बसणार असल्याचे नमूद केले आहे.

सविस्तर वृत्त असे की, हदगाव तालुक्यातील मौजे कंजारा खुर्द येथील असंख्य शेतकरी बांधवांना पंतप्रधान किसान सन्मान योजनेचा लाभ मिळत नसून काही शेतकऱ्यांना ११ हप्ते मिळाले आहेत. व पुढील हप्ते मिळाले नाहीत व सदरील मिळणारे अनुदान शेतकऱ्यांकडे जमीन नाहीत म्हणून मिळत असलेले अनुदान बंद केले आहे. येथील शेतकरी बांधव गेल्या एक वर्षापासून पंतप्रधान किसान सन्मान योजनेच्या अनुदानाच्या प्रतीक्षेत असल्याचे याबाबत वेळोवेळी तहसील कार्यालयात शेतकऱ्यांनी विनंती अर्ज केले आहेत.

तरीसुद्धा या विनंती अर्जावर येथील अधिकाऱ्यांनी शेतकऱ्यांची मागणी अध्याप पर्यंत कोणतीही मागणी मान्य न केल्यामुळे यावेळी शेतकऱ्यांनी येत्या आठ दिवसात या मागणीचा विचार न केल्यास पुढील काळात हदगाव येथील तहसील कार्यालयासमोर तारीख देऊन आमरण उपोषणास बसणार असल्याचे येथील शेतकऱ्यांनी निवेदन देऊन तहसीलदार यांना कळवले आहे. यावेळी अशाबाई तवर , दिगंबर तवर, वैभव तवर, शिवाजी चव्हाण, नागोराव तवर, संगीताबाई तवर, संभाजी तवर, सुरेखाबाई तवर, भाऊराव तवर, सखाराम शेळके, भगवान शेळके, ओम प्रकाश तवर, विजय तवर, राहुल शेळके,इत्यादी असंख्य शेतकरी बांधव यावेळी उपस्थित होते.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!