Tuesday, March 21, 2023
Home उमरी उमरी ते शिर्डी पदयात्रा गुरुवारी नांदेड शहरात दाखल होणार : ठीकठिकाणी होईल भव्य स्वागत -NNL

उमरी ते शिर्डी पदयात्रा गुरुवारी नांदेड शहरात दाखल होणार : ठीकठिकाणी होईल भव्य स्वागत -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड। साईबाबांच्या दर्शनासाठी जाणारी उमरी ते शिर्डी पदयात्रा आज दि १६ मार्च २०२३ रोजी नांदेड शहरात दाखल होणार असून या भक्ती जागृत करणाऱ्या दिंडीचे गुरुनगरीत ठीकठिकाणी भव्य स्वागत केले जाणार आहे.

या शिर्डी पदयात्रेला १४ मार्च रोजी उमरीतून सुरुवात झाली. जवळपास २०० साई भक्त या पदयात्रेत सहभागी झाले अहेत. संत कवी दासगणू महाराज साई भक्त मंडळाच्या वतीने १४ वर्षापासून उमरी ते शिर्डी हि पदयात्रा काढण्यात येते. जवळपास ४५० किलो मीटरची ही पदयात्रा रामनवमीला शिर्डीत पोहोचणार आहे आणि तेथे साई भक्तांच्या वतीने रामनवमी उत्सव साजरा केला जातो. 16 मार्च 2023 रोजी सकाळी ११ वाजता शिवाजीनगर येथील हनुमान मंदिर मधे यात्रेचे स्वागत होणार आहे.. यात्रेच्या स्वागताला सर्वांनी उपस्थित राहावे अशी विनंती नांदेड मर्चंट कोऑपरेटीव्ह बँकेचे अध्यक्ष दिलिप कंदकुर्ते व नानक साई फाऊंडेशनचे चेअरमन पंढरीनाथ बोकारे यांनी केली आहे..

या पदयात्रेत संस्थापक अध्यक्ष पंडित बेंबरे पाटील, कार्याध्यक्ष अशोक मामीडवार,मुख्य प्रवर्तक विष्णू अट्टल, पालखी सोहळ्याचे अध्यक्ष गोपाळ राठोड, रथावरील पुजारी विवेक काचावार, उद्धव मामडे, माजी नगराध्यक्ष सुभाषपेरेवार, पोलीस पाटील दत्तात्रेय वारेवार, शिवाजी हेमके, दामोदर लाभशेटवार, गजानन श्रीरामवार, रुपेशकुमार श्रीरामवार,विठ्ठल मुक्कावार, मोरे मामा, परमेश्वर मुदिराज, संदीप लाभशेटवार, प्रशांत जोंधळे, सदानंद खांडरे, भगवान असावा, रमेश हिरडगावकर, महेश नगनूरवारसह अनेक साईभक्त सहभागी झाले आहेत.संत कवी दासगणू महाराज यांच्या नावाने निघालेली पदयात्रा संपूर्ण महाराष्ट्रात नावारूपास आली आहे. शिर्डी येथील साईबाबा मंदिराचे संत कवी दासगणू महाराज हे जवळपास ३५ वर्ष अध्यक्ष राहिले आहेत. दासगणू महाराजांनी साई चरित्रावर मोठे लिखाण केले आहे. या गुरु शिष्याच्या नात्याला या पदयात्रेच्या रूपाने अनन्य साधारण महत्व प्राप्त झाले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!