Tuesday, March 21, 2023
Home कृषी गारपिट झालेल्या भायेगाव येथे तहसीलदार किरण अंबेकर यांच्यी भेट, शेती व घराचे पंचनामे करण्याचे आदेश -NNL

गारपिट झालेल्या भायेगाव येथे तहसीलदार किरण अंबेकर यांच्यी भेट, शेती व घराचे पंचनामे करण्याचे आदेश -NNL

by nandednewslive
0 comment

नवीन नांदेड। १६ मार्च रोजी सायंकाळी अचानक झालेल्या अवकाळी व गारपिट पावसामुळे गावातील जवळपास ९० हेक्टर जमिनीवरील गहू, हरभरा, ज्वारी यासह भाजीपाला याचे नुकसान झाले तर गावातील जवळपास तिस घरावरील पत्रे, भिंती व अन्य घराच्या भागातील नुकसान, व महावितरण चे पोल नुकसान झाल्याने संरपच प्रतिनिधी बालाजी पाटील भायेगावकर यांनी तहसीलदार किरण अंबेकर यांच्याशी सुसंवाद साधुन भेट देण्याची मागणी केल्यानंतर १७ मार्च रोजी सकाळी तहसीलदार अंबेकर व पथकाने भेट देऊन नुकसान भरपाई देण्यासाठी पंचनामे करण्याचे आदेश दिले.

नांदेड तालुक्यातील भायेगाव येथील काल १६ मार्च रोजी सायंकाळी झालेल्या अवकाळी व गारपिट पावसामुळे गावातील जवळपास ९० हेक्टर शेती जमिनीवरील गहू, हरभरा, ज्वारी, यासह भाजीपाला यांच्ये नुकसान झाले असून महावितरणचे विघुत पुरवठा करणारे पोल व तारा प्रंचड सुटलेल्या वारा वादळा मुरे तुटून पडल्या असुन गावातील अनेक रस्ता लगत असलेले वृक्ष ऊन्मळून पडली आहेत तर गावातील जवळपास तिस घरे भिंती पडलेल्या अवस्थेत तर काही घरावर वृक्ष कोसळून संसार उपयोगी वस्तू व जिवनाशयक अन्नधान्य नुकसान झाले असून प्रशासनाने तात्काळ पंचनामे करून संबधितांना नुकसान भरपाई देण्याची मागणी ग्रामपंचायत भायेगाव संरपच प्रतिनिधी बालाजी पाटील भायेगावकर यांनी तहसीलदार किरण अंबेकर यांच्या कडे केली होती.

मागणीची दखल घेत जिल्हाधिकारी अभिजीत राऊत यांच्या आदेशानुसार तहसिलदार किरण अंबेकर ,नायब तहसिलदार मुंजाजी काकडे ,मंडळ अधिकारी घुगे,तलाठी सुर्यवंशी ग्रामसेवक एस.एस.वाकोरे यांनी भेट देऊन गावात व शेती शिवारात प्रत्यक्ष भेट देऊन पाहणी केली व नुकसान ग्रस्त शेतकरी व ग्रामस्थ याचा बाधीत झालेल्या घराचे नुकसान पंचनामा करण्याचे आदेश संबंधित यांना दिले.

यावेळी उपसरपंच बालाजी कोल्हे, अशोक पाटील कोचार,गंगाधर खोसडे,राजु पाटील खोसडे, शंकर खोसडे, संभाजी खोसडे, देवराव कोल्हे, प्रभु पाटील कोल्हे, शंकर पाटील कोचार यांच्या सह गावातील ग्रामस्थ, महिला युवक मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

banner

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!