Sunday, April 2, 2023
Home हिमायतनगर हिमायतनगर तालुका परिसरात वादळी वाऱ्यासह गारांचा पाऊस; रब्बीपिकासह फळबागांचं झाले प्रचंड नुकसान -NNL

हिमायतनगर तालुका परिसरात वादळी वाऱ्यासह गारांचा पाऊस; रब्बीपिकासह फळबागांचं झाले प्रचंड नुकसान -NNL

शासनाने सरसकट शेतकऱ्यांना तात्काळ आर्थिक मदत जाहीर करण्याची मागणी

by nandednewslive
0 comment

हिमायतनगर, अनिल मादसवार। हदगाव- हिमायतनगर तालुक्यात नुकत्याच झालेल्या अवकाळी पाऊस व गारपिटीने शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले होते. आज दि.18 रोजी सायंकाळी 4 वाजता पुन्हा हिमायतनगर शहरासह तालुक्यातील नदीकाठच्या गाव परिसरात वादळी वारे विजांचा कडकडाट होऊन गारांचा पाऊस झाला. यात अनेकांच्या घरावरील टिनपत्रे उडून गेली. तर शेतकऱ्यांच्या शेतीतील रब्बी पिके, जमीनदोस्त होऊन फळबागा यासह ईतर नुकसान झाले आहे. या नुकसाणीबाबत शासनाने सरसकट शेतकऱ्यांना तात्काळ आर्थिक मदत जाहीर करावी अशी मागणी केली जाते आहे.

हवामान खात्याने वर्तविलेल्या अंदाजानुसार हिमायतनगर तालुक्यातील सीरपल्ली, शेलोडा, हिमायतनगर,कोठा, बोरगडी, धानोरा, मंगरूळ, वारंगटाकळी, धानोरा, सिरंजनी, एकंबा, आदींसह नदीकाठच्या गावात शनिवारी सायंकाळी वादळी वाऱ्यासह तुफान पाऊस व गारपीट झाली. या गारपिटीने शेतातील पिकात आणि गाव परिसरात गारांचा खच पडलेला दिसला. अवकाळी पावसाने ऊस, हरभरा, केळी, गहू, हळद, तीळ, मका, सूर्यफूल, उन्हाळी ज्वारी, भुईमूग, टरबूज, खरबूज, संत्री, मिरची, मोसंबी, भाजीपाला आणि आंब्याचं देखील प्रचंड नुकसान झाले आहे. गारांच्या पावसामुळे परिसरात गारवा निर्माण झाला असून, जणू बर्फाळ प्रदेशात राहतोय की काय..? असे वातावरण निर्माण झाले आहे.

दोन दिवसांपासून आभाळात ढगांची गर्दी पावसाचे शिंतोडे येत असल्याने शेतकऱ्यांनी गहू, हरभरा काढणी करून ठेवली होते, मात्र आजच्या अवकाळी पाऊस व गारपिटीने शेतकऱ्यांच्या आशेवर पाणी फेरले आहे. तर अनेक शेतकऱ्यांनी जमा करून ठेवलेलं वैरण देखील भिजून गेल्याने मुक्या जनावराना काय खाऊ घालावं या चिंतेत बळीराजा पडला आहे. एकूणच आज झालेल्या गारपिटीमुळे बळीराजा पुरता हतबल झाला असून, यातून सावरण्यासाठी शासनाने शेतकऱ्यांना सरसकट मदत जाहीर करावी अशी मागणी जोर धरू लागली आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!