Friday, June 9, 2023
Home नांदेड काँग्रेस नेते राहुल गांधीं यांची खासदारकी रद्द काँग्रेसचे जेलभरो आंदोलन; हजारो कार्यकर्त्यांनी करवून घेतली अटक -NNL

काँग्रेस नेते राहुल गांधीं यांची खासदारकी रद्द काँग्रेसचे जेलभरो आंदोलन; हजारो कार्यकर्त्यांनी करवून घेतली अटक -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांची खासदारकीही रद्द करण्याच्या निर्णयाचा निषेध करत जिल्हा काँग्रेस कमिटीच्या वतीने माजी मंत्री डी. पी. सावंत ,जिल्हाध्यक्ष गोविंदराव शिंदे नागेलीकर यांच्या नेतृत्वात शुक्रवारी आयटीआय येथील महात्मा जोतिबा फुले पुतळ्यासमोर जेलभरो आंदोलन केले यावेळी काँग्रेसच्या ;हजारो कार्यकर्त्यांनी अटक करवून घेतली होती.

सुरत न्यायालयाने काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांना ‘मोदी’ आडनावबद्दल केलेल्या टीकेवरुन दोन वर्षांची शिक्षा सुनावली. यानंतर काहीतासांतच त्यांची खासदारकीही रद्द करण्यात आली. यावरुन देशभर काँग्रेसकडून तीव्र संताप व्यक्त करण्यात येत आहे शुक्रवारी जिल्हा काँग्रेस कमिटीच्या वतीने माजी मंत्री डी. पी. सावंत ,जिल्हाध्यक्ष गोविंदराव शिंदे नागेलीकर यांच्या नेतृत्वात शुक्रवारी आयटीआय येथील महात्मा जोतिबा फुले पुतळ्यासमोर जेलभरो आंदोलन करण्यात आले यावेळी केंद्रशासनाच्या विरोधात जोरदार घोषणाबाजी करण्यात आली.आंदोलनात माजी आ. ईश्‍वरराव भोसीकर ,आनंद चव्हाण,माजी सभापती संजय बेळगे ,प्रदेश सचिव ॲड.सुरेंद्र घोडजकर,संजय लहानकर ,विजय येवनकर,किशोर स्वामी,बाळासाहेब बारडकर,उमेश चव्हाण,सुभाष रायबोले,राजेश यन्नम,विठ्ठल पावडे,शरद पवार,शिवाजी धर्माधिकारी,संघरत्न कांबळे,रविंद्रसिंघ बुंगई,मनोहर पवार,बालाजी मुद्देवाड,संभाजी भिलवंडे,ललिता कुंभार,खुशाल सातूरकर, माणिक कोंडिबा देवकते,दत्तात्रय शिंदे, सुभाष घबडगे,रामराव गोरठेकर,देवराव पांडागळे,बालाजी पांडागळे,कमलाकर शिंदे,गणेश पवळे, अजित पांडागळे,संतोष मुळे,सचिन सत्रे, दिपक पाटील,चांदू चमकुरे,

माधव पाटील कदम, पिंटू पाटील लोमटे,राहूल कोसल्ये,मुनवर शेख, गंगाधर आडे,शरद पाटील,उत्तमराव महाले,व्यंकटराव घोडके,सुधाकर देशमुख,केशव मुंगले,बालाजी कदम,यशवंत राजगोरे सेलगावकर, ललिता कोकाटे,देबडवाड, घरटे,विठ्ठल रामजी गोरे,पंढरीनाथ मेटरगे,संतोष पुंडलिकराव जाधव,सुभाष थोरात, छायाताई कळसकर, रजिया बेग,अर्पणा नेरलकर,लक्ष्मण जाधव,राजाभाऊ कोतावार, सुनिल अटकोरे, सुनिल देशमुख बारडकर,शशीकांत क्षीरसागर,शहाजी क्षीरसागर,संतोष मोतीराम कोडलेवार, शिवाजी पाटील,अब्बासाहेब निकम,उध्दवराव पवार, बालाजी लहाने,व्यंकटेश शिवदोरे,हजप्पा पाटील, संभाजी भिलवंडे, म.अन्वर हुसेन अ.अन्नु,अब्दुल अखिम, सोनाजी साखरे,आनंद भंडारे, संतोष देशमुख, दत्तराम शिंदे,गंगाप्रसाद बारडकर, केरबा सूर्यवंशी,मारोती पईतवार,दादाराव पुयड,आत्माराम वंजावार, मनोहर पवार,बालाजी मुद्देवाड,बालाजी देवकते, गणेश पवळे, संदिप राठोड,संजय मोरे, उमेश पवळे, दयानंद वाघमारे,बालाजी शेट्टे,जगदीश शहाणे,मनोहर पवार,संतोष कपाटे,निलेश बारडकर, दिपकसिंह हुजुरिया,दिनेश यादव, स.रहीम स.रज्जाक,विनोद महादव कांचनगिरे आदींचा सहभाग होता. हजारो कार्यकर्त्यांनी अटक करवून घेतली होती यानंतर कायदेशीर प्रक्रिया पूर्ण करत काँग्रेस कार्यकर्त्यांची सुटका करण्यात आली.

लोकशाही वाचवण्यासाठी तुरुंगातही जायला तयार – माजी मंत्री डी. पी. सावंत
यावेळी माजी मंत्री डी. पी. सावंत म्हणाले की,संसदेतही ते जनतेच्या प्रश्नांविषयी काँग्रेस नेते राहुल गांधी आवाज उठवत आहेत. मात्र, जनतेचा त्यांना मिळणारा प्रतिसाद पाहून मोदी सरकार दडपशाही करीत आहे. त्या दडपशाहीचा आम्ही काँग्रेसच्यावतीने निषेध करतो. तसेच या लोकशाही विरोधी प्रवृत्ती विरोधात काँग्रेस कार्यकर्ते कायमच लढत राहतील लोकशाही वाचवण्यासाठी तुरुंगातही जायला आम्ही तयार आहोत.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!