Tuesday, June 6, 2023
Home नांदेड मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या हस्ते नदी संवाद व गाळ काढणाऱ्या लोकाभिमुख उपक्रमांचा 1 एप्रिल रोजी शुभारंभ -NNL

मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या हस्ते नदी संवाद व गाळ काढणाऱ्या लोकाभिमुख उपक्रमांचा 1 एप्रिल रोजी शुभारंभ -NNL

चला जाणुया नदीला अंतर्गत विशेष उपक्रम; जिल्ह्यातील सेवाभावी संस्थांचा पुढाकार

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| नदीच्याप्रती पिढीजात चालत आलेली आस्था अधिक दृढ व्हावी, नदीच्या स्वच्छते प्रती लोकाभिमूखतेचे बळ मिळावे व जनामनात नदी साक्षरतेविषयी अधिक जागर व्हावा या उद्देशाने शासनाने हाती “चला जाणुया नदीला” हा उपक्रम हाती घेतला आहे. या उपक्रमांतर्गत नदी संवाद यात्रा व जलसाठ्यांना गाळातून मुक्त करण्यासाठी गाळ काढण्याच्या उपक्रमाचा शुभारंभ सांस्कृतिक कार्य मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या हस्ते 1 एप्रिल रोजी केला जाणार आहे. नियोजन भवन येथे दुपारी 3 वा. आयोजित केलेल्या या विशेष समारंभास जिल्ह्यातील सर्व सेवाभावी संस्थांचे प्रमुख व प्रतिनिधी उपस्थित राहणार आहेत.

नांदेड जिल्ह्यात विविध संस्थांनी गोदावरी नदी व इतर नदी स्वच्छतेसाठी लोकसहभागातून कृतीशील पुढाकार घेतला आहे. नदी स्वच्छतेचा हा उपक्रम लोकसहभागाचा एक आदर्श मापदंड ठरला असून या चळवळीला युवकांचीही भक्कम साथ मिळाली आहे.

या दृष्टीने मांजरा नदी समन्वयक अनिकेत लोहिया, प्रमोद देशमुख, दीपक मोरतळे, सीता नदी समन्वयक बाळासाहेब शेंबोलीकर, नंदन फाटक, लेंडी नदी समन्वयक कैलास येसगे, वसंत रावणगावकर, यादव बोरगावकर, मन्याड नदी समन्वयक प्रमोद देशमुख, शिवाजीराव देशपांडे, दुधाना नदी समन्वयक रमाकांत कुलकर्णी, कयाधू नदी समन्वयक दयानंद कदम, जयाजी पाईकराव, आसना नदी समन्वयक तानाजी भोसले, डॉ परमेश्वर पौळ, वरुणा नदी समन्वयक सुनील परदेशी, राहुल जोरे हे नागरिकांच्या कृतिशील गटासोबत कार्य करीत आहेत.

नांदेड येथे नागरिकांचा कृतीगट म्हणून माजी खासदार डॉ. व्यंकटेश काब्दे, नांदेड प्लॉगर्स ग्रुप, भारतीय जैन संघटना, वृक्षमित्र फाउंडेशन, गोदावरी नदी संसद, आर्य वैश्य महिला मंडळ, माहेश्वरी महिला मंडळ, नमामी मॉ गोदावरी व इतर संस्थानचे योगदान महत्त्वपूर्ण आहे.

चला जाणुया नदीला उपक्रमांतर्गत जिल्हा प्रशासनासमवेत सांस्कृतिक संवर्धन मंडळ, नाम फाउंडेशन, वन विभाग, कृषि विभाग व इतर संबंधित विभागामार्फत विविध उपक्रम हाती घेण्यात आले आहेत. गाळ काढणे आणि नदी संवाद यात्रा हा या उपक्रमातील एक भाग आहे. या समारंभास अधिकाधिक नदी, पर्यावरण क्षेत्रातील योगदान देणाऱ्या नागरिकांनी सहभाग घ्यावा, असे आवाहन आयोजकांनी केले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!