Monday, May 29, 2023
Home लोहा चार दशका पासून लोह्यात कळसकर बंधू देतात मोफत पाणी ..! -NNL

चार दशका पासून लोह्यात कळसकर बंधू देतात मोफत पाणी ..! -NNL

by nandednewslive
0 comment

लोहा| व्यवसायात केवळ कमाई हाच हेतू न ठेवता सामाजिक बांधिलकी जपणारे अनेक कुटुंब असतात .लोह्यातील कळसकर बंधू हे असेच गरिबीतून पुढे आलेला परिवार होय.त्यांना आजही परिस्थितीची जाणीव आहे.त्यामुळे दर पाडव्याला हॉटेल समोर मोफत मिनरल वॉटर पाणपोई लावला. गेल्या चाळीसहुन अधिक वर्षापासून बालाजी कळसकर-विठ्ठल कळसकर व बंधू हे कार्य अविरतपणे कोणताही गाजावाजा न करता तहानलेल्याना शुद्ध पिण्याचे पाणी पुरवठा करण्याचे काम करीत आहेत.

लोहा शहरात बस स्टँड समोर कळसकर बंधू यांचे हॉटेल आहे. जर एखाद्या भुकेलेला हॉटेल मध्ये जेवला आणि त्याच्याकडे पैसे नाहीत तर कधीच कळसकर बंधूनी अशा व्यक्ती सोबत कधीच बिलासाठी वाद घातला नाही उलट तसा व्यक्ती पुन्हा बिल आणून देतात. शहर व परिसरातील अनेक गावांत बालाजी कळसकर त्याचे बंधू विठ्ठल कळसकर, मारुती कळसकर, राजू कळसकर व व्यंकट कळसकर या भावंडा विषयी लोकांनाही आदरभाव आहे.

गेल्या पाच दशका पासून ते हॉटेल व्यवसायात आहेत. दरवर्षी नित्यनेमाने गुढी पाडवा झाला की, हॉटेल समोर बालाजी कळसकर व बंधू मोफत पाणी पोई लावतात.पाणी टंचाई काळात विकत पाणी घेऊन तर आजच्या बदलत्या काळात फिल्टर पाणी विकत घेऊन कळसकर हे पाणी पोई चालवितात.दररोज किमान चाळीस -पन्नास (आठवडी बाजार ) जार म्हणजे बॉटल लागतात.थंड पाणीची बॉटल वीस रुपयाला मिळते. म्हणजे दररोज आठशे ते हजार रुपये खर्च पाण्यावर होतो.पण हे कार्य त्यांनी स्वीकारले आहे.

सामाजिक बांधिलकी जपली पाहिजे त्यासाठी कोणताही गाजावाजा बालाजी कळसकर व त्याचे बंधू यांनी कधीच केला नाही. तहानलेला पोटभर पाणी पितो व दुवा देतो. तर बसस्थानकात सुद्धा पूर्वी विठ्ठल कळसकर व आता राजू शेठ कळसकर हे प्रवाशांसाठी मोफत पाणी देतात विशेष म्हणजे बसस्थानकात पाण्याची सोय नसते.कँटीग मध्येही मिनरल वॉटर असते ते साधे व मिनरल पाणी विकत घेतला. गेल्या चाळीसाहून अधिक वर्षा पासून लोकांना मोफत पिण्याचे पाणी उपलब्ध करून देणाऱ्या या कळसकर बंधू मुळे वाटसरूची तहान भागविली जाते हे तसे पुण्याचेच काम होय.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!