Friday, June 9, 2023
Home खास न्यूज भारत सरकारच्या ग्रंथालय आणि माहितीशास्त्राच्या शब्दावली समितीत रणजित धर्मापुरीकर यांची निवड -NNL

भारत सरकारच्या ग्रंथालय आणि माहितीशास्त्राच्या शब्दावली समितीत रणजित धर्मापुरीकर यांची निवड -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड| भारत सरकारचा वैज्ञानीक आणि तांत्रिक शब्दावली आयोग, शिक्षण मंत्रालय, उच्च शिक्षण विभाग हा विविध शैक्षणिक योजने बरोबरच वेळोवेळी विज्ञान विषयावर परिषदा तसेच शब्दावली निर्माण करण्याच्या दृष्टीने तज्ञ व्यक्तिंच्या बैठकीचे आयोजन करत असते.

अशा बैठकींचा उद्देश विषय तज्ञ तथा भाषा तज्ञ यांच्या सल्याद्वारे शब्दावली (इंग्रजी-हिंदी-मराठी) तयार करते. यावर्षी या महत्वपुर्ण कार्यासाठी नांदेड येथील व स्वामी रामानंद तीर्थ मराठवाडा विद्यापीठातील निवृत्त माहिती शास्त्रज्ञ रणजित धर्मापुरीकर यांची तज्ञ म्हणून निवड झाली आहे.

यापूर्वीही सार्क देशातील निवडक ग्रंथपाल प्रशिक्षणासाठी भारतीय प्रतिनिधी म्हणून त्यांची निवड झाली होती. शब्दकोश निर्मिती कार्यात सदस्य म्हणून निवड झाल्याबद्दल त्यांचे सर्वत्र अभिनंदन होत आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!