Tuesday, June 6, 2023
Home नांदेड डॉ. शंकरराव चव्हाण शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयात प्रथमच रक्तशुध्दीकरण उपचार पध्दतीचा वापर करुन अतिगंभीर रुग्ण ठणठणीत बरा -NNL

डॉ. शंकरराव चव्हाण शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयात प्रथमच रक्तशुध्दीकरण उपचार पध्दतीचा वापर करुन अतिगंभीर रुग्ण ठणठणीत बरा -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड,अनिल मादसवार। उमरखेड येथील रहिवासी संग्राम चिंचोली वय वर्षे 36 यांना हाता-पायाला लकवा मारल्याने 14 मार्च 2023 रोजी डॉ. शंकरराव चव्हाण शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपूरी नांदेड येथे दाखल करण्यात आले. हा रुग्ण GBS (जी.बी.एस) या गंभीर व दुर्मिळ आजाराने ग्रस्त होता. रुग्णास अन्न गिळायला आणि श्वास घ्यायाला त्रास होत असल्याने त्यास अतिदक्षता विभागात स्थलांतरीत करण्यात आले व व्हेंटीलेटवर काही दिवस ठेवण्यात आले.

रुग्णालयातील वरिष्ठ डॉक्टरांच्या व मेंदुरोग तज्ज्ञाच्या सल्यानुसार त्याला रक्तशुध्दीकरणाच्या (Plasmapharesis) पाच सायकल देण्यात आल्या, त्यासोबत 25 पांढऱ्या पेश्या लावण्यात आल्या. ही प्रक्रिया डॉ. शंकरराव चव्हाण शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपूरी नांदेड या संस्थेत पहिल्यांदाच वापरण्यात आली आहे.  त्यासोबत रुग्णाला फिजिओथेरपी Physiotherapy पण देण्यात आली. Plasmphesis ही अत्यंत प्रभावी प्रक्रिया करण्यात आल्यामुळे रुग्णाची लक्षणात सुधारणा झाली. त्याला श्वास घेण्याचा व अन्न गिळण्याचा त्रास कमी झाल्यामुळे त्यास साधारण वॉर्डमध्ये स्थलांतरीत करून पुढील देखभाल करण्यात आली. एकंदरीत रुग्ण 25 दिवसात ठणठणीत बरा झाला व त्याला सुट्टी देण्यात आली. 

याप्रसंगी महाविद्यालयाचे अधिष्ठाता डॉ. पी. टी. जमदाडे, वैद्यकीय अधीक्षक डॉ. पी. एस .बोडके, मेडीसीन विभागप्रमुख डॉ. डी. पी. भुरके, पथक प्रमुख डॉ. उबेद खान, डॉ. गोविंद लेले, डॉ. भारती राठोड, डॉ. रविणा, डॉ. यश, डॉ. ऐश्वर्या, डॉ. सुरज व डॉ. आश्विनी यांची उपस्थिती होती. रुग्णाच्या सुधारणेसाठी डॉ. अफ्रीज अन्सारी व किडनीकिवार तज्ज्ञ डॉ. बाळकृष्ण मोरे यांचे विशेष सहकार्य लाभले.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!