Monday, May 29, 2023
Home हिमायतनगर सवना ज.येथे गावठाण ड्रोन सर्वे मोजनी व चौकशी काम सुरू-NNL

सवना ज.येथे गावठाण ड्रोन सर्वे मोजनी व चौकशी काम सुरू-NNL

by nandednewslive
0 comment

हिमायतनगर। तालुक्यातील सवना ज.येथे गावठाण ड्रोन सर्वे मोजनी व चौकशी काम उपाधीक्षक भूमी अभिलेख आधिकारी.आर .आर. मोरे यांच्या मार्गदर्शनाखाली निमतानदार जी.एस. बारापञे, भूमापक आर.एम. आम्ले, ग्रामसेवक कोंडामंगल ग्राम पंचायत कर्मचारी भारत गुंडेकर आदीने जून्या गावठाणातील 370 घराचे काम सुरु केले आहे.

गावठाण ड्रोन सर्वे मोजनी व चौकशी मध्ये घरोघरी जावून मालमताधारकाची नावे विचारुण मोजणी करणे, मालमत्ता निश्चित करणे, चौकशीचे काम झाल्यावर घराचा नकाशा वमालकी हक्क सनद देणे, नंतर पी.आर. कार्ड देणे,
जि.टी. व चौकशी संयुक्त करित असतांना उपाधीक्षक भूमी अभिलेख अधिकारी आर.आर .मोरे यांनी भेट देवून आढावा घेतला. अतिशय पारदर्शक काम भूमीअभिलेखची टीम करित आहे.

गावठाणा बाहेरील मालमत्तेची आताच मोजनी व नोंदणी होणार नसल्याचे एस. आर .बारापञे यांनी सांगीतले आहे. यानंतर ग्रामपंचायत टॅक्स वाढ होण्याची संभवना आहे. 100 रुपयाच्या बाॅडवर ग्रा.प.ला घेतलेले फेरफार नोंदणीद्वारे नमुना नं.8 आदीची नोंदणी भूमापन कार्यालयाला व्हावी अशी मागणीअनेकांनी केली आहे. परंतू यामुळे शासनाचा महसूल बुडत असल्याने कदाचित थकीत महसूल वसूल होण्याची चर्चा आहे. थकीत महसूल वसूलीनंतर भूअभिलेखला नोंद होण्याची शक्यता आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!