Sunday, June 11, 2023
Home नायगाव माणिकराव लोहगावे यांच्या वाढदिवसाचे औचित्य साधून मंदिरास दिली अनोखी भेट -NNL

माणिकराव लोहगावे यांच्या वाढदिवसाचे औचित्य साधून मंदिरास दिली अनोखी भेट -NNL

by nandednewslive
0 comment

नायगांव, रामप्रसाद चन्नावार। बहुजनांचे नेते व शेतकऱ्यांचे कैवारी नरसी नगरीचे भूमिपुत्र माणिकराव लोहगावे यांच्या वाढदिवसानिमित्त ,माणिकराव लोहगावे मित्रमंडळाच्या वतीने महादेव मंदिर गंगनबीड व खंडोबा मंदीर नरसी येथे ४०० स्टील थाळी व २०० स्टील ग्लास हे मंदिर समितीस देण्यात आले.

या दोन्ही मंदिरात मोठ्याप्रमाणात भंडारे होत असतात. भावीकांना प्रसाद घेण्यासाठी हिरव्या कागद व सुक्ष्म मेनकापडाचा थर असलेली पात्र दिल्या जाते. दोन्ही देवस्थाने हे जंगल परिसरात असल्याने जनावारेही मोठ्याप्रमाणात या ठिकाणी असतात. भाविक जेवण केलेले पात्र तेथेच टाकतो.व त्या वरवर कागदी दिसणारे पात्र मात्र त्यावर लावण्यात आलेलेला सुक्ष्म मेनकापडा लेअर गरम अन्न पात्रावर टाकल्यानंतर ते माणसाच्या खात असलेल्या अन्नात मिसळून पोटात जातो. माणसे जेवण करूत पात्रासह पात्रावरील शिल्लक अन्न फेकून देतात .

फेकून दिलेले पात्र जनावरे खातात आणी जनावरांचे आरोग्य बिघडते यामुळेच मानव आणी पशुच्या जिवाची काळजी घेणारा पर्यावरणपूरक व आरोग्यदायी उपक्रम राबवून स्टील च्या ४०० प्लेट व स्टिलचे २०० ग्लास हे दोन्ही मंदिरानां भेट देण्यात आल्या. यावेळी श्री क्षेत्र महादेव मंदिर गंगनबीड चे अध्यक्ष – शंकर रघुनाथ जाधव, सचिव- गंगाधर भाऊराव मोरे, पुजारी – उमाकांत गंगाधर स्वामी यावेळी माणिकराव लोहगावे मित्र मंडळाचे संभाजी मिसे , श्यामसुंदर कोकणे ,वैजनाथ लोहगावे, हानमंत माजंरमे , गोविंद मामा तुप्पेकर, सदाशिव माने सर , परमेश्वर लोहगावे, व्यंकटराव भेरे, ज्ञानेश्वर भत्ते सर , प्रकाश मिसे, भत्ते सर , रामेश्वर कोकणे हे होते, तर खंडोबा मंदीर नरसी येथे मंदिर समिती अध्यक्ष माधव मेकाले, मा. अध्यक्ष माधव वडजे, सचिव हानमंत कोकणे, गंगाधर वडगावे मा. तंटामुक्ती अध्यक्ष, मारोतराव मांजरमे, भास्कर कोकणे, पांडूरंग बागडे, दत्ता भरपुरे, दत्ता गागलेगावे, नंदकिशोर कोरे, मारोती दरेगावे,गजानन मुगावे, शिवाजी बडूरे आदीची उपस्थिती होती.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!