Sunday, June 11, 2023
Home खास न्यूज अक्षय तृतीया निमित्त कळसा बिंदगीसह पत्रवाळी सिडको बाजारात मोठ्या प्रमाणात उपलब्ध -NNL

अक्षय तृतीया निमित्त कळसा बिंदगीसह पत्रवाळी सिडको बाजारात मोठ्या प्रमाणात उपलब्ध -NNL

by nandednewslive
0 comment

नवीन नांदेड। अक्षय तृतीयासाठी मोठया प्रमाणात सिडको परिसरातील बाजारपेठेत कुंभार व्यवसायीकांनी कळसा बिंदगी तर ग्रामीण भागातील महिलांनी पळसाची पत्रवाळी व विविध प्रकारच्या आंबा ही उपलब्ध करून दिला असून मोठ्या प्रमाणात खरेदी साठी बाजारपेठ मध्ये गर्दी झाली आहे.

हिंदू संस्कृती मध्ये अक्षय तृतीया ला फार मोठे महत्त्व असून तिन दिवसा मध्ये कळसी बिंदगी पुजा करण्यात येते, गेल्या अनेक वर्षांपासून कुंभार व्यवसायीक असलेले साई हिवरकर,विश्वनाथ हिवरकर, कहाळेकर, हा व्यवसाय करत असून अक्षय तृतीया साठी बिंदगी कळस हे करत असून या व्यवसायातुन उदर निर्वाह चालत असल्याचे सांगितले.

तर पुजेसाठी पळसाच्या पानांची पत्रवाळी करणारे ग्रामीण भागातील महिला पुरुष ही मोठया प्रमाणात बाजारपेठ मध्ये आले आहेत. १९ ते २२ एप्रिल दरम्यान या पुजेला महत्त्व असून सिडको बाजारपेठेत हापुस, दसेरी,कलमी यासह विविध प्रकाराचा आंबा उपलब्ध झाला आहे, अक्षय तृतीया साठी खरेदी करण्यासाठी नागेली पान, फुले, यासह विविध साहित्य घेण्यासाठी सिडको बाजारपेठेत महिला युवक नागरीकांनी मोठया प्रमाणात गर्दी केली आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!