Tuesday, June 6, 2023
Home खास न्यूज भारतीय डाक विभागाच्या महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र योजनेचा लाभ घ्यावा – अधीक्षक पालेकर -NNL

भारतीय डाक विभागाच्या महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र योजनेचा लाभ घ्यावा – अधीक्षक पालेकर -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड। भारतीय डाक विभागामार्फत‍ महिलांच्या आर्थिक व सामाजिक सक्षमीकरणासाठी महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र 2023 ही महत्वाकांक्षी योजना जाहीर करण्यात आली आहे. ही योजना नारी शक्ती मोहिमेअंतर्गत घोषित करण्यात आली. महिला व मुलीच्या भवितव्यासाठी ही योजना भक्कम आधार ठरणारी असून जिल्ह्यातील जास्तीत जास्त महिला व मुलींनी या योजनेचा लाभ घ्यावा, असे आवाहन डाकघर अधिक्षक आर.व्ही. पालेकर यांनी केले.

ही योजना प्रामुख्याने महिलांसाठी व मुलीसाठी आहे. या योजनेचे सर्व पोस्ट ऑफिसमध्ये खाते उघडले जाऊ शकते. महिला या योजनेत 2 वर्षांसाठी किमान 1 हजार रुपये ते जास्तीत जास्त 2 लाख रुपयापर्यंत रक्कम गुंतवू शकतात. कोणतीही महिला किंवा मुलगी या योजनेत खाते उघडून 31 मार्च 2025 पर्यंत गुंतवणूक करू शकते.

या योजनेत शासनाने घोषित केलेले व्याज दर वार्षिक 7.5 टक्के आहे. व्याज हे चक्रवाढ असून एक वर्ष झाल्यानंतर खात्यातील 40 टक्के रक्कम एकदाच काढता येईल. अपवादात्मक परिस्थीतीत खाते मुदतपूर्व बंद करता येणार नाही असे डाक विभागाच्यावतीने कळविण्यात आले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!