Tuesday, June 6, 2023
Home करियर सामाजीक कार्यकर्ते संजय सोनकांबळे यांना पालकमंत्री गिरीष महाजन यांच्या हस्ते ‘सुधारक’ सन्मान पुरस्काराने सन्मानित -NNL

सामाजीक कार्यकर्ते संजय सोनकांबळे यांना पालकमंत्री गिरीष महाजन यांच्या हस्ते ‘सुधारक’ सन्मान पुरस्काराने सन्मानित -NNL

by nandednewslive
0 comment

नविन नांदेड। महीलांच्या सक्षमीकरणासाठी पुढाकार घेणाऱ्या जिल्ह्यातील तिन पुरुषांची निवड केली जाती या मध्ये समाजात स्त्रियांना समानतेने वागविणारे व महिलांना माणूस म्हणून अधिकार जपणाऱ्या पुरुषांचा ‘सुधारक’ सन्मान पुरस्काराने बळीरामपूर ग्राम पंचायतचे माजी सदस्य प्रतिनिधी तथा गेल्या अनेक वर्षा पासुन सामाजीक कार्यात सक्रीय सहभाग नोंदवणारे सामाजीक कार्यकर्ते संजय केरबा सोनकांबळे यांना सन्मान चिन्ह, प्रमाण पत्र देऊन सन्मानित करण्यात आले.

दि १ मे रोजी महाराष्ट्र कामगार दिनाचे औचित्य साधून पोलीस अधिक्षक कार्यालय पोलीस परेड मैदान येथे नांदेड जिल्ह्याचे पालकमंत्री गिरिष महाजन याच्या हस्ते हा पुरस्कार व सन्मान चिन्ह देऊन गौरविण्यात आले यावेळी खा. प्रताप पाटील चिखलीकर आ. बालाजी कल्याणकर ,जिल्हाधिकारी अभिजीत राऊत, पोलीस अधिक्षक कृष्णा कोकाटे , यांच्या प्रमुख उपस्थितीत देण्यात आला .

हा पुरस्कार महीला आर्थिक विकास महामंडळ नांदेड मार्फत नव तेजस्विनी कार्यक्रमांतर्गत जेंडर व न्यूट्रीशन या घटकाकरीता वर्ष २०२२-२३ वर्षांच्या नियोजनाप्रमाणे या पुरस्काराचे देण्यात आला आहे.

या उपक्रमाचा मूळ हेतू म्हणजे सर्व गाव पातळीवर महिला सक्षमीकरणा करीता पुरक वातावरण तयार करणे हा आहे. महात्मा ज्योतिबा फुले व डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर या दोन महापुरुषांनी महिलांचे २७२ नामांकन तालुका पातळीवर प्राप्त हक्क व अधिकार करत यासाठी लढा दिला. महिलांना माणूस म्हणून जगण्यासाठीचे नामांकन तालुका स्तरीय समितीने हक्क व शिक्षणाची संधी मिळवून निवडून पाठविलेल्या नमांकना मधून देण्यास क्रांतिकारक काम केलेले आहे.

जिल्हास्तरीय समितीने संजय केरबा सोनकांबळे ( बळीरामपूर ) यांच्या कार्याची दखल घेऊन त्यांना हा पूरस्कार १ मे महाराष्ट्रदिनी देण्यात आला या पूरस्कारा बदल त्यांचे मित्र मंडळी व्हाईस ऑफ मिडीया पत्रकार संघाचे जिल्हा उपाध्यक्ष अनिल धमने, इकवीटास बँकेचे मॅनेजर हर्षराज सोनवणे,कॉग्रेस चे रमेश तालीमकर , गणेश जिंदम, शिवाजी मगर , त्यांचा सत्कार सन्मान करून पुढील कार्यास शुभेच्छा दिल्या.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!