Sunday, June 11, 2023
Home नांदेड महिलांच्या पुढाकाराने झालेल्या बौद्ध सामुहिक विवाह मेळाव्यात २० जोडप्यांचा झाला मंगल परिणय -NNL

महिलांच्या पुढाकाराने झालेल्या बौद्ध सामुहिक विवाह मेळाव्यात २० जोडप्यांचा झाला मंगल परिणय -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड। महिलांच्या पुढाकाराने नांदेड येथे आयोजीलेल्या बौद्ध सामुहिक विवाह मेळाव्यात २० जोडप्यांचा मंगल परिणय मोठ्या थाटामाटात संपन्न झाला.

महिलांच्या संयोजनाखाली होणारा हा पाहिलाच बौद्ध विवाह मेळावा होता.नांदेड येथील चांदोजी पावडे मंगल कार्यालयात हा शानदार समारंभ संपन्न झाला. समाजातील सर्वाच्या सहकार्यातुन, योगदानातुन, मार्गदर्शानातुन महिला मंडळाने नियोजन बद्ध तयारी केली होती. सुमारे ५ हजार वऱ्हाडी वधू वराना शुभेच्छा देण्यासाठी उपस्थित होते. गोरगरीब, कष्टकरी, अपंग,निराधार तसेच काही सधन कुटुंबातील नवदाम्पत्यांचे मंगल परिणय पार पडले. मेळाव्याच्या अध्यक्षस्थानी प्राचार्या शुभांगी प्रंशात ठमके ह्या होत्या.

विवाह विधी भन्दत पय्याबोधी, भारतीय बौद्ध महासभा बौद्धाचार्य रविकिरण जोंधळे, बौद्धाचार्य अनिलउमरे यांनी पार पाडला. यावेळी काँग्रेसचे उपाध्यक्ष प्रफुल्ल सावंत,पीआरपीचे प्रदेश उपाध्यक्ष बापुराव गजभारे,नानक साई फाउंडेशनचे प्रमुख पंढरीनाथ बोकारे,आंबेडकरी चळवळीतील जेष्ठ नेते रमेश सोनाळे, पीआरपीचे अध्यक्ष विनोद भरणे,माधवराव जमदाडे,रंजनी मोरे, उज्वला मानकर, अनिताताई हिंगोले, प्रशांत हिंगोले, यादव भवरे, अरूण आळणे, टी. पी. वाघमारे, सुखदेव चिखलीकर, प्रकाश गायकवाड, संध्या धोंडगे हे प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित होते. सुञसंचलन कुमार अभंगे यांनी केले.

बौध्द विवाह मेळावा येशस्वी करण्यासाठी समितीच्या अध्यक्षा सौ.अंजली मनोज मुनेश्वर, उपाध्यक्षा सुनिता भरत कानिंदे, सचिव वंदना सिद्धार्थ कावळे, सहसचिव कुसुम विलास धोटे, संघटक डॉ. प्रा. सुजाता कांबळे, भरतकुमार कानिंदे, पुष्पा भरणे, वनिता उमरे, वैशाली सोनसळे, सुनील भरणे, भास्कर भगत,गुणवंत भगत,नारायण घुले,अनिल उंबरे,अरुण भरणे,विशाल पाटील, सचिन गायकवाड,प्रशिक कावळे,शामराव धुपे,राहुल उंबरे,प्रवीण सरपे, कोंडीबा वासाटे,प्रेमदास घुले,सुरेश नगारे,शेषराव घुले,विठ्ठल भवरे यांनी अथक परिश्रम घेतले.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!