Tuesday, June 6, 2023
Home धार्मिक श्री. साईबाबा यांच्या ३३ व्या वर्धापनदिन निमित्ताने अखंड हरिनाम सप्ताह व श्रीमद भागवत कथा सोहळ्याला प्रांरभ -NNL

श्री. साईबाबा यांच्या ३३ व्या वर्धापनदिन निमित्ताने अखंड हरिनाम सप्ताह व श्रीमद भागवत कथा सोहळ्याला प्रांरभ -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेड। श्री साईबाबा यांच्या ३३ व्या वर्धापन दिनानिमित्त अखंड हरिनाम सप्ताह व श्रीमद भागवत कथा सोहळ्याला २५ मे रोजी प्रारंभ परमपूज्य जगदीश महाराज यांच्या प्रमुख उपस्थितीत पाठक गुरू यांच्या विधीवत पूजनाने करण्यात आला यावेळी देवस्थान समितीचे अध्यक्ष दिलीप कंदकुरते व जगन्नाथ चक्रवार यांच्या सह पदाधिकारी मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

दि. २५ एप्रिल २३ ते दि. १ जुन २३ भागवत कथाकार हभप ज्ञानेश भक्त महेश महाराज शेवाळकर यांच्या समधुर वाणीतून २ ते ५ या वेळेत भागवत कथा आयोजित करण्यात आली असून सप्ताह सांगता हभप गोपाळ महाराज ठाकुर यांच्या काल्याचा किर्तनाने १ जुन रोजी होणार आहे.

प्रतिवर्षाप्रमाणे याही वर्षी श्री जगदीशजी महाराज हनुमान मंदीर गाडीपुरा यांच्या आशिर्वादाने श्री साईबाबा मंदीर कौठा नांदेड येथे अखंड हरिनाम सप्ताह व श्रीमद् भागवत कथा सोहळा आयोजित केला आहे. या सोहळ्याच्या परीसरातील सर्व संता महंतांची उपस्थिती लाभणार आहे.या सोहळ्यात दैनंदिन काकडा आरती,साईबाबा अभिषेक,साई चरित्र पारायण, बालाजी महाराज चिंचाळा पारायण प्रमुख ९ ते १२ गाथा भजन,भागवत कथा, हारी पाठ व सायंकाळी हारी कीर्तन आयोजित करण्यात आले.

या सोहळ्यात हभप विश्वनाथ महाराज हिबटकर, हभप परमेश्वर महाराज शहापूरकर, वासुदेव महाराज कौलंबिकर, माधव महाराज सुंकेवार,विश्वनाथ महाराज कांकाडीकर,चंद्रकांत महाराज लाठीकर, गुरुवर्य राम महाराज ठाकुर पंढरपूरकर याचें होणार असून १ जुन रोजी हभप गोपांळ महाराज पंढरपूरकर यांच्ये काल्याचे कीर्तन व साईबाबा आरती व महाप्रसाद भंडारा आयोजित करण्यात आला आहे.

या अखंड हरिनाम सप्ताह सोहळ्याला उपस्थित राहण्याचे आवाहन दिलीपभाऊ व्यंकटराव कंदकुरते (अध्यक्ष) जगन्नाथ माधवराव चक्रवार कोषाध्यक्ष श्री बिजू आर ,जिल्हा (उपाध्यक्ष ) श्रीराज जगन्नाथ चक्रवार (सचिव) श्री कन्हैय्यासिंह लाला, मोरे पाटील, पाठक गुरू (पुजारी) ,राजु परमार, सदानंद यादव ,माधव पाटील खराणे,व साईबाबा मंदीर व गोशाळा, कौठा, नांदेड पदाधिकारी यांनी केले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!