Sunday, June 11, 2023
Home कृषी खते, बियाणे व किटकनाशके खरेदी व विक्री करताना येणाऱ्याअ डचणीचे निराकरणासाठी जिल्हास्तरीय नियंत्रण कक्षाची स्थापना -NNL

खते, बियाणे व किटकनाशके खरेदी व विक्री करताना येणाऱ्याअ डचणीचे निराकरणासाठी जिल्हास्तरीय नियंत्रण कक्षाची स्थापना -NNL

by nandednewslive
0 comment

नांदेडl खरीप हंगाम 2023 मध्ये बियाणे, खते व किटकनाशकाबाबत शेतकरी, कंपनी प्रतिनिधी व बियाणे, खते, किटकनाशके विक्रेत्यांना क्षेत्रिय स्तरावर वेगवेगळया अडचणी येण्याची शक्यता नाकारता येत नाही. खते, बियाणे व किटकनाशके खरेदी व विक्री करताना येणाऱ्या अडचणीचे निराकरण करण्यासाठी जिल्हास्तरीय नियंत्रण कक्षाची स्थापना करण्यात आली आहे.

या नियंत्रण कक्षात शेतकऱ्यांना सकाळी 10 ते सायं. 7 या वेळेत संपर्क साधता येणार आहे. शेतकऱ्यांनी काही तक्रारी असल्यास, स्वप्नील अमृतवार, ( मो.नं.9970630379 ),  एस.एन चंद्रवशी ( मो.नं 9673033085 ) यांच्याशी संपर्क साधावा, असे आवाहन जिल्हा अधिक्षक कृषि अधिकारी नांदेड यांनी केले आहे.

खरीप हंगामामध्ये बियाणे पेरणीचा कालावधी अल्प असल्याने शेतकरी, कंपनी प्रतिनिधी व बियाणे, खते व किटकनाशके विक्रेते यांच्या अडचणी व तक्रारींचे वेळेत निराकरण होणे गरजेचे  आहे. बियाणे खते, किटकनाशके यांचे उत्पादन, वाहतुक, वितरण आणि विक्री करताना अडचणी निर्माण होण्याची शक्यता नाकारता येत नाही.

त्यामुळे सद्यस्थितीत खते, बियाणे व किटकनाशके यांचा काळाबाजार, साठेबाजी रोखण्यासाठी तसेच बियाणे गुणवत्ता संदर्भात तक्रारी करण्यासाठी जिल्हास्तरीय नियंत्रण कक्षाची स्थापना करण्यात आलेली आहे, असे जिल्हा अधिक्षक कृषी कार्यालयाच्यावतीने कळविण्यात आले आहे.

संबंधित बातम्या वाचा

Leave a Comment

nandednewslive.com या वृत्तवाहिणी/पोर्टलवर प्रकाशित झालेल्या बातम्याचा कोणी गैरफायदा घेत असतील तर संबंधित संस्था, व्यक्ती कॉपीराईट कायद्यानुसार जबाबदार राहतील. वृत्तसंकेत स्थळावर प्रसिद्ध झालेल्या जाहिराती, बातम्या, लेख, किंवा मजकुरास वृत्तवाहिणी तपासून पाहू शकत नाही संचालक/संपादक सहमत असतील असे नाही. यातून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला संबंधित लेखक, वार्ताहर, प्रतिनिधी व जाहिरातदारच जबाबदार राहतील. या वेबसाईटवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या किंवा मजकुरासंदर्भात काही वाद निर्माण झाल्यास तो नांदेड न्यायालयांतर्गत राहील.

Visitor counter NNL

Copyright @ 2011-2023 Online Social News Live Channel All Right Reserved -Developed & Designed by M&D Infotech Latur, Call – 86687 76434 

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?
error: Content is protected !!